CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

### รบกวนพี่ๆ ช่วยตอบแบบสอบถามเกี่ยวกับ Cover dance หน่อยนะคะ ###

มากที่สุด (0 คน)
      มาก (1 คน)
      ปานกลาง (0 คน)
      น้อย (2 คน)
      น้อยที่สุด (2 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 5 คน

0.00%
     20.00%
     0.00%
     40.00%
     40.00%

คือทำรายงานเกี่ยวกับ Cover dance อ่ะค่ะ

อยากสอบถามพี่ๆชาวเฉลิมกรุงหน่อยค่ะ ว่า

..คิดว่า Cover dance มีผลกระทบกับเด็กไทยมาก-น้อย แค่ไหนคะ..

หากมีอะไรเสนอแนะอีก ก็ยินดีรับฟังนะคะ ^^''
    ขอบคุณทุกความเห็นมากค่ะะะะ

*** แก้ไขข้อมูลเพิ่มเติมค่ะ ***

Cover dance คือการร้องเพลง , เต้นเลียนแบบหรือเต้นตามศิลปินที่เราชื่นชอบค่ะ ซึ่งจะเป็นศิลปินญี่ปุ่นหรือเกาหลีเป็นส่วนใหญ่

ซึ่งพวกที่เต้น Cover dance นี้ก็จะรวมกลุ่มกันให้ได้เท่าตามจำนวนศิลปินนั้นๆ และแต่งตัว เอกลักษณ์ท่าท่าให้ตรงตามศิลปินที่ตนโคฟเวอร์

เช่น โคฟเวอร์ wonder girl ก็รวมกลุ่มกันให้ได้ 5 คน  แล้วนำท่าเต้นของแต่ละเพลงมาศึกษา ฝึกซ้อม แล้วเต้นตามค่ะ ..

บ้างก็เต้นเพื่อความเพลิดเพลิน บ้างก็เต้นประกวด
    ซึ่งการประกวด Cover dance นั้น ก็จะจัดขึ้นเป็นประจำที่ สยาม หรือ มาบุญครอง หรือที่อื่นๆ ตามโอกาสค่ะ

(Cover dance ก็จะคล้ายๆ Cosplay น่ะค่ะ ที่ cosplay จะแต่งตัวตามตัวการ์ตูนที่ชอบ  แต่ cover dance จะแสดงออกในการเต้นหรือการร้องเพลงตามแบบอย่างศิลปินนักร้องที่ตนชื่นชอบค่ะค่ะ..)

ซึ่งก็ได้รับอิทธิพลมาจากญี่ปุ่นและเกาหลีนั่นแหล่ะค่ะ

จึงอยากทราบความเห็นของพี่ๆ ในเฉลิมกรุงว่า การที่ได้รับอิทธิพลมานี้ มีมากหรือน้อยเพียงใดในความคิดของแต่ละท่านค่ะ ..

** ภาษาอาจจะดูงงหน่อย ขออภัยด้วยนะค้า **
    ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

แก้ไขเมื่อ 26 ธ.ค. 51 23:25:52

จากคุณ : oO[บ้าหอบฟาง]Oo - [ 26 ธ.ค. 51 13:38:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com