Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทำไม Oasis ถึงไม่ตีตลาดอเมริกาครับ

สงสัยน่ะครับ

เพราะปกติวงอังกฤษเมื่อโด่งดังใน UK ได้ถึงจุดหนึ่ง ก็ต้องออกไปขยายตลาดที่ใหญ่ที่สุดอย่างอเมริกา

เหมือน The Beatles, U2 หรือ Duran Duran

แต่ทำไม Oasis ถึงค่อนข้างเงียบมาก ในตลาดอเมริกาล่ะครับ
    ผมรู้สึกว่า Coldplay จะดังกว่าด้วยซ้ำ ถ้าในอเมริกาน่ะครับ
    ดูจากชาร์ทอันดับเพลงสิครับ ถ้าใน UK ขึ้นอันดับหนึ่งบ่อยมาก
    แต่ในอเมริกา ไม่รู้ไปอยู่ตรงไหน

ใครพอทราบว่าทำไม บอกด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

จากคุณ : ปล่อยใจ - [ 4 ม.ค. 52 06:27:16 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com