Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

5 ศิลปิน ที่คุณชอบที่สุดตลอดกาล

5 ศิลปินที่คุณชื่นชอบคือใครครับ

โดยส่วนตัว ผมว่านักร้องมีคุณภาพเยอะนะ แต่ห่วยก็เยอะ เลยอยากทราบ

เผื่อจะเปิดเพลงแนวใหม่ๆฟังกันมั่งครับ ที่ผมชอบที่สุดก็ตัดมาได้ 5 วงนี้ครับ

1.Bandwagon ชอบตั้งแต่มัธยมจนปัจจุบันนักร้องไปไหนแล้วไม่รู้ ร้องได้สุดยอด พลังเสียงสามมิติ(ในความคิดของผมนะ) ปัจจุบันผมยังเอาเพลงรักเธอให้น้อยลง ขึ้นบน hi5 อยู่เลย ตั้งแต่วันแรกที่มี hi5 อ่ะ

2.พีช เมคเกอร์ อันนี้รักมากๆกับเพลงแรกที่ได้ยิน "นี่คือเหงา นี่เเหละเหงา นี่คือความจริงที่ได้เจอ"บอกได้ว่าสุดยอดจนถึงตอนนี้เลย"ใจของฉันมยังเป็นของเธอ ไม่ว่านานเท่าไร)

3.บอดี้สแลม อันนี้ก็ชอบมานานมาก ตั้งแต่อยู่ค่ายเก่า ปัจจุบันนี้ซาลงนิดหน่อย เนื่องด้วยเพลงชุดแรกๆเพราะกว่ามากมาย(แต่ความหมายยังดีทุกเพลง)"ไม่ผิดใช่ใหมที่ฉันจะยัง รักเธอ.."

4.ฟาเรนไฮท์ อันนี้ได้ยินแวบแรกก็ซึมเข้าผิวหนังเลย ง่ายกว่าโลชั่นที่ผมใช้อีก(ล้อเล่น) เสียงมีพลังมากมาย โดยเฉพาะเพลงเจ้าหญิง อันนี้สุดยอดอีกแล้วครับท่าน...

5.MR.TEAM อันนี้ได้มีโอกาสไปทำงานกับพี่ๆวงนี้ตอนออกคอนเสิร์ต เป็นกันเองมาก เล่นสดได้มันส์...สุดยอด เพลงช้าก็โอเคดี คิดถึงพี่ติ๊กจังเลย
    "ใจหายไปเลยหายไปในอากาศ"

รู้อย่างนี้จัด 10 อันดับดีกว่า ยังไม่ครบเลย เพราะที่ชอบก็แบบว่าสุดยอดทั้งนั้น(ในสายตาผมอีกเช่นเคย )ทั้ง ETC ,กรูฟ ไรเดอร์, โปเตโต้ แค่เอาแค่ 5 วงก่อนแล้วกัน

แล้วพี่ๆเพื่อนๆร่วมบอร์ดล่ะครับ มีศิลปินในดวงใจเป็นใครกันบ้าง

จากคุณ : ผมรู้คุณก็รู้ - [ 8 ม.ค. 52 15:24:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com