Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใครฟัง Neal Morse อัลบัมใหม่ Lifeline บ้างหรือยังครับ ?

ออกมาเมื่อปลายปีที่แล้วนี่เองครับ สำหรับหนุ่มใหญ่ Neal morse อดีตหนุ่มวง spock beard , Transatlantic เป็นนักดนตรีที่คาบเกี่ยวกับ DT ในหลายๆด้าน หลังจากครบกำหนดประมาณ 2 ปี หลังออกอัลบัม Solar Scriptula ก่อนหน้านี้ ครั้งนี้ทีมเวอร์กยังเป็นทีมเดิมครับ ที่มีพี่ไหม ปอดน้อย เป็นมือกลอง เพลงออกแนวเดิมคือพูดเกี่ยวกับเรื่องศาสนา และแนวเพลงเป็นแบบ progressive

ผมไปโหลด mp3 จากเว็บ funkysoul มา(หาซื้อของแท้บ่ได้เน้อ) ก็โอเคในระดับของนีลเลยนะครับ ไม่ทราบมีใครเคนฟังมาบ้างแล้วช่วยกันวิจารณ์หน่อยเน้อค้าบ..

จากคุณ : Quadrifoglio Verde - [ 14 ม.ค. 52 15:31:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com