Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มาคุยกันเรื่อง DVD Concert .. ETC : Bring it back กันเถอะ

หลังจากที่รอกันมาพักใหญ่ จนวางแผงไปเมื่อราวๆ 14-15 มค ที่ผ่านมา
    ก็มีเสียงเรียกร้องและคาดหวังกันมากสำหรับ DVD แผ่นนี้

ผมเอง review dvd ไม่เป็นนะครับ เรื่องระบบต่างๆ อะไรไม่รู้เลย
    ก็เลยไม่ขอ review ละกัน เอาเป็นว่ามาลองพูดคุยกันดีกว่าครับ เพราะเท่าที่ดูจากหลายกระแส
    รู้สึกจะมีคนอยากพูดคุยเรื่องของ DVD Concert อันนี้ไม่ใช่น้อยเลย

มาคุยกันไปทีละเรื่องเลย....

ปก
    อันนี้หลายๆ คนได้พูดถึงกันไปก่อนหน้านี้แล้ว เสียงส่วนใหญ่อยากได้ปกที่ดีกว่านี้
    สำหรับผมวันก่อนลองไปเดินดู BTS ที่มี DVD Concert วางเรียงๆ กันเยอะๆ
    มีปกเท่ๆ เยอะแยะไปหมด เห็นแล้วก็อยากให้แผ่นที่คุณค่าข้างในดีๆ เป็นแบบนั้นบ้างจัง
    ... ผมให้ 6 เต็ม 10

ภาพใน DVD
    ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า ว่าภาพมันไม่ค่อยคม เหมือนมีเกรนตลอดคอนเสิร์ต
    ทั้งๆ ที่เท่าที่เห็น ทีมตากล้องถ่ายภาพเคลื่อนไหว รู้สึกจะเป็นทีมเดียวกับทีมที่ถ่ายคอนเสิร์ตของค่ายใหญ่
    ที่มี DVD Concert ออกมาทั้งปี และภาพก็คม สวย ... (อันนี้เปิดเทียบกันเลยนะ ทั้งใน computer หรือที่ dvd player)
    ... ผมให้ 7 เต็ม 10

เสียง
    เรื่องนี้หายห่วง ยกนิ้วให้เลยครับ ถ้าอยากฟังให้นิ๊งๆ ว่าเป็นยังไง ลองฟังช่วง Drum Solo
    เสียงแฉ เสียงฉาบ เสียง percussion เล็กๆ น้อยๆ กุ๊งกิ๊งๆ ออกมาหมดเลย เยี่ยมจริงๆ
    (หรือว่าให้เนื้อที่ในแผ่นกับเสียงมาก จนภาพมีเกรน .. หรือเปล่า)
    ... ผมให้ 10 เต็ม!!

เบื้องหลังคอนเสิร์ต
    เป็นสิ่งที่นานๆ จะเห็นซักทีใน DVD Concert ของประเทศไทย ซึ่งถ้า DVD ไหนที่มีแบบนี้
    จะรู้สึกเลยว่ามีคุณค่า และทำให้เห็นความตั้งใจของศิลปินและทีมงาน ซึ่งใน DVD นี้
    ก็ไม่ใช่มีแค่แบบว่า ผ่านๆ หรือขอแค่ให้มี แต่มีเยอะมาก นั่งดูกันเพลินไปเลย
    ชอบมากๆ ครับ
    ... ผมให้ 9 เต็ม 10

โดยรวมและความคุ้มค่า
    เรื่องเพลงใน DVD ผมว่าคุ้มมากๆ กับ DVD 9 จำนวน 2 แผ่น ในราคาที่ถือว่าถูกมาก
    (ราคาปก 299 บางร้านขาย 240) ซึ่งมีเพลงทั้งหมด 33 เพลง!!
    ผมว่าคุ้มค่ากับการซื้อเก็บครับ ไม่น่าเสียดายเลยครับ ถ้าใครเป็นแฟนแผ่นผี ก็ลองไม่ซื้อแผ่นผีซัก 2 แผ่น
    แล้วมาซื้อ DVD Concert ของแท้อันนี้เก็บไว้นะครับ ผมว่านานๆ ไปอีกหลายๆ ปี มันจะมีคุณค่าแน่นอนครับ

ปล.ในใจอยากให้ทำ Limited Edition ออกมาจังเลย แบบว่ามีอะไรพิเศษอีกเยอะๆ กว่านี้
    เช่นสมุดภาพ หรือ Bootleg เป็นต้น ทำออกมาไม่เยอะ แล้วขายแพงกว่านี้หน่อย ยังไงก็ขายได้แน่นอนครับ

จากคุณ : กึ่งยิงกึ่งผ่าน - [ 17 ม.ค. 52 23:42:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com