Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

2PM "ถ้าไม่มีนิชคุณ 2PM ก็คงไม่ดังขนาดนี้ครับ"

2PM "ถ้าไม่มีนิชคุณ 2PM ก็คงไม่ดังขนาดนี้ครับ"

หลังจากก่อนนี้สาวๆ "โซนยอชีแด(Girls'Generation)"ได้ออกมาสวัสดีปีใหม่กับแฟนๆด้วยชุดฮันบกมา แล้ว ล่าสุดถึงคิวศิลปินกลุ่ม "2PM"ก็ออกมาสวมชุดฮันบกร่วมอวยพรแก่แฟนในช่วงเทศกาลแห่งการเฉลิมฉลองเช่น กัน.

2PMได้เริ่มกล่าวถึงช่วงปีใหม่(1 มกราคม)ว่า "ช่วงที่ข้ามปีจากปี 2008 เป็นปี 2009 พวกเราไม่ได้ฉลองอะไรกันเลยครับเพราะตอนนั้นกำลังอยู่ในรถ เลยไม่มีอะไรพิเศษครับ."
    และเนื่องในโอกาสปีใหม่(ตามปฏิทินจันทรคติ)นี้ หนุ่มๆ2PMได้กล่าวอวยพรแก่แฟนๆว่า "ในปีใหม่นี้ทุกคนก็เหมือนโตขึ้นอีก 1 ปี พวกเรา 2PM ก็จะเติบโตขึ้นอีกเพื่อให้เป็นวง 2PM ที่เป็นที่รักของทุกคนยิ่งขึ้น และเมื่อมองกลับไปเมื่อครั้งทำกิจกรรมเพลง '10 out of 10' ก็เห็นว่ายังมีจุดผิดพลาดอยู่มากดังนั้นพวกเราจะตั้งใจพัฒนาและฝึกฝนเพื่อ ทำผลงานที่สมบูรณ์แบบออกมาให้ได้ครับ."

2PM ได้ส่ง 2 หนุ่มอูยองและนิชคุณเป็นตัวแทนกล่าวอวยพรปีใหม่แก่แฟนๆว่า "ในช่วงที่เศรษฐกิจไม่ดีแบบนี้ทุกคนคงลำบากกันมาก พวกเรา 2PM จึงของอวยพรให้ทุกมีเงินมีทองใช้และเป็นเศรษฐีกันถ้วนหน้าเลยครับ."

นอกจากนี้สมาชิก 2PM ยังได้กล่าวถึงนิชคุณที่ในช่วงปีที่ผ่านมาดูเหมือนจะมีกิจกรรมมากกว่า สมาชิกคนอื่นในวงตั้งแต่ก่อนเดบิวท์ว่า "พวกเราต้องขอบคุณนิชคุณมากจริงๆครับที่ทำให้พวกเป็นที่สนใจตั้งแต่ยังไม่ ได้เดบิวท์ และบางครั้งก็รู้สึกเสียใจที่ในขณะที่พวกเราได้พักอยู่ที่หอพักแต่นิ ชคุณกลับต้องออกไปทำงานเพียงลำพัง."

อีกทั้ง  2PM ยังได้กล่าวถึงกิจกรรมในปัจจุบันว่าตอนนี้พวกเรากำลังอยู่ในช่วงเตรียมตัวสำหรับอัลบัมใหม่ที่ตั้งใจจะทำให้ ออกมาดีกว่าอัลบัมที่ผ่านมาเลยฝึกซ้อมกันจนดึกดื่น ซึ่งเริ่มเข้าห้องอัดกันในเดือนกุมภาพันธ์ ตอนนี้อยากกลับไปพบกับทุกคนในรายการเพลงเร็วๆแล้วครับ อย่างไรฝากติดตามผลงานอัลบัมใหม่ของพวกเรา 2PM ด้วยนะครับ สวัสดีปีใหม่ครับ

แอบกระซิบนะค่ะ  ตอนนี้ 2PM มีชื่อแฟนคัลบเเล้วค่ะ
    2AM's FC name = I AM
    2PM's FC name = HOTTEST
    2AM + 2PM = I AM HOTTEST

cradit :: Soompi // oneday-thailand

แก้ไขเมื่อ 24 ม.ค. 52 02:39:10

จากคุณ : บ้าเกาหลี - [ 24 ม.ค. 52 02:38:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com