Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คุณยิบหยีเข้ามารับผิดชอบเลย... โทษฐานทำให้ผมต้องเข้ามาในวังวนเพลงเกาหลี

ไม่เคยคิดว่าจะชอบนักร้องเกาหลี  ไม่เคยติดตามผลงานนักร้องคนไหนของเกาหลี  เคยแต่ได้ยินแว๊บๆ เช่น เรน หรือดงบังฯ  แต่ไม่เคยถึงกับไปหาเพลงเค้ามาฟัง หรือไปดูประวัติครับ  เพราะจะชอบฟังเพลงสากลมากกว่า

แต่พอได้เข้าไปในกระทู้แนะนำของคุณยิบหยีที่ห้องเฉลิมไทย ( ตอนนี้กระทู้ตกไปแล้ว ) ก็อยากเข้าไปดูว่านิชคุณมีดียังไงถึงไปเกิดที่เกาหลีได้  และชนะใจคนเกาหลีซึ่งผมว่ายากมาก  เพราะเค้าไม่ค่อยเปิดใจให้คนต่างชาติได้ขนาดนี้หรอกครับ

สุดท้ายก็กลายเป็นชอบวง 2 pm ไปโดยปริยาย ไม่ได้ชอบเพราะนิชคุณ และคิดว่าไม่ได้ชอบเพราะหน้าตา ( เพราะแต่ละคนก็ไม่ได้ดูหล่อหรือเท่ห์แต่อย่างใด )   แต่ที่ชอบเพราะความสามารถและ teamwork ในการเต้นและร้อง ที่แปลกและไม่เหมือนใคร ขนาดบอยแบนด์ฝรั่งยังอายเลย  

ยิ่งดูในคลิปต่างๆ เวลาที่ไปออกรายการเกมโชว์ ผมว่าเด็กกลุ่มนี้ก็รักกันดี และออกแนวติงต๊องมากกว่าเก๊กหล่อครับ

อยากบอกคุณยิบหยีว่าขอบคุณที่ทำให้ผมเปิดใจรับเพลงเกาหลีได้มากขึ้น เลยทำให้เห็นพัฒนาการของวงการเพลงเค้าว่า ไปไกลกว่าบ้านเราเยอะ เค้าคิดท่าเต้นเอง แต่งเพลงในแนวที่บ้านเรายังต้องเอาท่วงทำนองมาเลียนแบบ ( ไม่ได้ลอกเพลง แต่เอาแรงบรรดาลใจมาอีกที 5555 )

ที่สำคัญคือ ผมว่านิชคุณดูอ่อนในเรื่องการเต้น ( ภายในวงนี้นะครับ ) แต่ฝีมือโซโลเปียโนและร้องเพลงฝรั่ง ฉายแววอินเตอร์มากเลยครับ  ผมขอชมคนปั้นวงนี้ขึ้นมาว่า เค้าทำให้นิชคุณซึ่งเมื่อก่อนดูยังไงๆ ผมก็ว่าไม่น่าดังได้ในเกาหลี  กลับกลายเป็นดังสุดในวง  และผมขอชมคนออกแบบท่าเต้น โดยเฉพาะพวกท่าซุปเปอร์สโลวที่เอาคนมาเรียงกัน แล้วทำท่าเป็นซีรี่ย์ต่างๆ เช่นท่าตีเบสบอล เป็นต้น  เค้าเต้นได้เยี่ยมมากเลยครับ

อยากเห็นแบบนี้ในวงการเพลงบ้านเราจัง  ไม่รู้ชาตินี้จะได้เห็นไม๊ ที่เป็นวงต้นแบบ หรือคิดค้นเอง ไม่ได้ไปลอกเลียนมาทั้งดุ้น ไม่ว่าจะเป็นทำนองเพลงหรือแม้แต่มิวสิควีดีโอ....

จากคุณ : bananaku - [ 27 ม.ค. 52 12:53:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com