Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

_____อยากทราบชื่อเพลงกล่อมเด็กที่มีทำนองแบบนี้ค่ะ_____

ด่าด่าด้าดา ดาด่าด่าด้าดา ด่าด่าด้าดา ดาดาดาดาด่า
    ด่าด่าด้าดา ดาด่าด่าด้าดา  ด่าด่าด้าดา ดาดาด่าดาดา ..

มันประมาณนี้อ่ะค่ะ พอเข้าใจมั๊ยคะ 55+
    (คือดิฉันไม่มีทักษะ หมดปัญญาจะร้องT_T)
    ได้ยินเพลงนี้จากตุ๊กตาที่แถมมาจากผ้าอ้อม momy poko
    แล้วเปิดให้ลูกฟังเป็นประจำ ตอนนี้ลูก 3 ขวบแล้ว
    เค้าก็ชอบฮัมทำนองเพลงนี้ ที่เคยได้ยินตอนเป็นเด็กทารก
    เลยอยากจะหาเพลงนี้แบบสมบูรณ์มาเปิดให้แกฟังค่ะ
    อยากทราบผู้รู้ ช่วยกรุณาแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ ลูกสาว

จากคุณ : วัตถุ22ให้ความหวานแทนน้ำตาล - [ 29 ม.ค. 52 15:49:44 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com