Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ชีวิตสัมพันธ์-เดือนเพ็ญ

อยากทราบว่าประวัติของสองเพลงนี้น่ะครับ
    1.เพลงชีวิตสัมพันธ์ ของคุณลุงแอ๊ด ยืนยง โอภากุล แต่งปีไหน อยู่อัลบั้มไหนครับ คนร้องกี่คนครับเนี่ย จำได้ว่าเยอะมาก
    1.2 ถ้าสมมติ คนอื่นที่ร่วมร้องในเพลงชีวิตสัมพันธ์จะนำเพลงชีวิตสัมพันธ์ไปใส่ในอัลบั้ม(รวมฮิต)ของเขาจะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ เห็นอยู่ในอัลบั้มรวมฮิต ถึก ของคาราบาว
    ==ความแห้งแล้ง ความชุ่มชื่น อย่างไหนที่คนชอบกัน

2.เพลงเดือนเพ็ญ(คิดถึงบ้าน) ปัจจุบันใครเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ครับ ใช่คุณอัศนี พลจันทร หรือเปล่าครับ เห็นมีร้องตั้งหลายคน
    (ผมยังขาดชื่อใครก็ช่วยบอกด้วยนะครับ)
    ====เท่าที่จำได้ก็ คุณแอ็ด คาราบาว น้าหมูพงษ์เทพ คุณโต๊ะ วสันต์
    พี่โจ้Pause คุณหงา คาราวาน เคยด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : บังเอิญเลี้ยงแกะ - [ 4 ก.พ. 52 20:45:36 A:192.168.0.17 X:58.8.47.200 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com