CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

ชาวเฉลิมกรุง อยากให้ตั้งกระทู้บทเพลง(โดยเฉพาะ)จากเกมส์ที่ห้องนี้ไหมครับ

อยาก และชอบ (3 คน)
      อยาก แต่ชอบ (0 คน)
      ไม่อยากยุ่ง เฉยๆ (1 คน)
      ไม่อยาก แต่ชอบ (0 คน)
      ไม่อยาก และไม่ชอบ (0 คน)
      ไม่อยาก และไม่คิดที่จะฟัง (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 4 คน

75.00%
     0.00%
     25.00%
     0.00%
     0.00%
     0.00%

พอดีไม่รู้วิธีแตกประเด็นน่ะครับ รบกวนกด link ด้วย
    http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A7500443/A7500443.html

สิ่งที่ผมอยากจะพูดคือ ถ้าว่ากันเรื่องบทเพลง เพียวๆแล้ว
    เพลงจากเกมส์นี่น่าสงสารมากครับ

มาที่เฉลิมกรุงก็กลัวไม่มีคนตอบกัน ทั้งๆที่จะคุยเรื่องดนตรี
    ไปห้องเกมส์ ก็ยิ่งแล้วใหญ่ ไม่ค่อยฟังเพลงกัน เล่นอย่างเดียว Hardcore
    สุดท้าย ต้องมาลงที่เฉลิมไทยทุกที เพราะคนรู้เรื่องเยอะ
    จนแทบเป็นธรรมเนียมแก้ต่างก่อนโพส"เพลงเกมส์"
    ในห้องเฉลิมไทยแทบจะทุกทีแล้ว
    ซึ่งเป็นสิ่งที่ผมเห็นมายาวนานมาก

แต่ทำไมล่ะ ทั้งที่เป็นเรื่องดนตรีแท้ๆ

ถ้าเป็นประเด็นเรื่องดนตรี แล้วคนที่นี่ตอบ
    ผมว่าอาจได้คำตอบที่มีมิติทางดนตรี
    จะได้จรรโลงความคิด และลดอคติต่อเกมส์ลงได้นะ
    แต่อยากรู้ว่า ลึกๆแล้ว คนที่นี่คิดยังไงครับ
    เพลงเกมส์เป็นแค่เรื่องของเด็กจริงหรือเปล่า
    รบกวนทุกท่านที่กด Vote ให้ความคิดเห็นด้วยครับ
    เพราะอยากให้คนบ้านเดียวกันเข้าใจกันมากขึ้น

ส่วนตัวผม ชอบมากๆครับ

Edit
    *****Vote ข้อ2 อยาก แต่ไม่ชอบ นะครับทุกท่าน

แก้ไขเมื่อ 06 ก.พ. 52 21:14:29

จากคุณ : akinis - [ 6 ก.พ. 52 21:09:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com