Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Muse = มิวส์

เข้าใจมาตลอดว่าวงMuse มันอ่านว่า "มิวส์" พอดีเพิ่งได้ติดตามฟังวงนี้ไม่นานหลังจากดูบันทึกการแสดงสดMuse : HAARP เลยอยากจะหาซื้ออัลบั้มของวงนี้ทุกชุด หลังจากฟังแต่ที่โหลดมา วันนี้เลยโทรไปถามร้านที่เคยซื้อดู ถามอยู่ตั้งนานว่าวงมิวส์ๆๆๆๆ คนที่ร้านก็งง มารู้อีกทีเขาก็บอกว่าวง "มูส" ใช่ไหมครับพี่ เล่นเอาปล่อยไก่เลย โคตรอาย

แถมที่ร้านบอกไม่มี Warnerไม่ได้นำเข้ามา มีแค่ชุดHAARP กับ Blackhole...ชุดล่าสุด

ที่เล่ามายาว สุดท้ายเลยอยากถามทุกท่านว่ายังสามารถหาซื้ออัลบั้มอื่นๆของMuseได้จากที่ไหนบ้างครับ ไล่มาตั้งแต่Showbiz หรือ Origin Of Symmetryขึ้นมาเลย หรือต้องสั่งImportอย่างเดียว ขอบคุณมากครับ

ปล. แล้วถ้าชอบวงนี้มีวงไหนแนะนำให้ลองฟังดูบ้างไหมครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.พ. 52 15:10:25

จากคุณ : rkikmou - [ 17 ก.พ. 52 15:07:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com