Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[AF4] Music "V8": บ้านลิงน้อย #1058:ส่งมิวสิคเข้าบ้านอาทิตย์นี้แล้ว..ตื่นเต้นมั้ยๆๆๆ

http://www.musicmonkeygang.com/index.php?topic=1213.0
    ทุกคนดีใจใช่ไหมครับ....มิวสิคดีใจมากนะครับ ดีใจจริงๆ ดีใจจริงๆนะ^^
    เมื่อ: 10 กุมภาพันธ์ 2009, 01:58:03 pm

สวัดดีครับ.......
    เห้ออออ....จะเขียนบรรยายเป็นคำพูดยังไงดีน้อ....
    มิวมีอะไรอยากที่จะพูดอยากที่จะบอกมากมาย...
    แต่มันไม่รู้จะเขียนอะไรเลย สมองมันมึน..ไปหมด
    ไม่เชื่อถามคนที่ไปรับมิวที่สนามบินก้ได้
    มิวพูดตลอดเวลา........
    ว่าไม่รู้จะพูดอะไรอะ  แต่วันนั้นมิวเห็นทุกคนยิ้มแย้มมากๆๆๆ
    เห็นทุกคนมีความสุขมาก  มันบอกไม่ถูก
    มิวไม่คิดเลยว่าจะมีความรู้สึกแบบนี้เกิดขึ้นกับมิว
    ตลอดเวลามาสิบวัน ทุกคนคงรู้ว่ามันเป็นสิบวันที่ยาวนาน
    หลายคนไม่ได้หลับ ไม่ได้นอน เพื่อมิว หลายคนต้องกังวล
    หลายคนต้องร้องให้ เพื่อมิว
    สิบวันนี้มันกลายเป็นประวัติศาสในใจของมิว
    คงยากมากๆๆที่จะลืมมันลง ยกเว้นโดนตีหัวนะ...^^
    มันเป็นสิบวันที่คุ้มค่ามากสำหรับมิว เราทุกคนสู้กันมาสิบวันเต็ม
    ไม่ไช่แค่เราในนี้นะ ยังมีอาจารย์ทุกท่านที่เคยพร่ำสอนมิว
    น้องพี่ๆๆที่มิวมิวรู้จัก ผู้ใหญ่ที่คอยสนับสนุน
    ทุกคนต่างช่วยมิว ทั้ง รร เตรียมพัฒ ม.เกษตร
    มิวเองอาจจะมองไม่เห็นทุกคนว่าใครทำอะไรให้มิวบ้าง
    แต่วันนี้ มิวอยากจะขอบทุกคนนะครับ ผ่านข้อความที่ไม่ค่อยได้เรียบเรียงนี้...
    แต่ทุกครั้งที่มิวเขียน มิวเขียนมาจากใจนะครับ
    วันสุดท้ายของการแข่งขัน ทุกคนรู้สึกเหมือนมิวรึเปล่า
    เหมือนยกภูเขาลูกใหญ่มากๆๆออกจากอก
    แล้วหัวใจก็บอกว่า ไม่ว่าผลเป็นยังไง เราก็ดีใจแล้ววว
    มันไม่คิดถึงคำว่าแพ้หรือชนะเลยซักนิดเดียว
    แต่ภาพวันนั้น มันทำให้มิวรู้ว่า ทุกคนรักกันมากขึ้น ทุกคนกอดกัน ร้องให้ด้วยกัน
    ทั้งๆๆที่ยังไม่ได้รู้ผลด้วยซ้ำ แปลกเนาะ...มิวไม่รู้จะพูดยังไง
    มันสดยอดอะ...T.T
    วันที่ประกาศผล มิวอยากอยู่ลุ้นกับทุกคนที่นี่มาก แต่ต้องไปต่างประเทศ
    ไม่ต้องห่วง มิวนึกหน้าทุกคนออกหมดเลย
    รู้ว่าทุกคนจะทำหน้าทำตายังไง จะกระโดดกันสูงกี่เมตร
    ปากจะฉีกถึงหูไหม ตาจะบวมแค่ไหน
    กอดกันเป็นวงใหญ่ๆๆแน่เลย ไอเราก็ได้แต่ยิ้มอยู่ในใจที่เนปาล
    หวังให้ทุกคนมีความสุขกันมากๆๆๆ
    ดีใจจัง เราทำได้  ได้ยินไหมครับ ว่าเราทำได้ มันเกิดขึ้นจากเรา เราทุกคน
    ทุกคนเคยส่งมิวเข้าไปเรียนในบ้าน af แล้วหนึ่งรอบ
    คราวนี้ก็ส่งมิวไปเรียนต่อได้สำเร็จ มิวจะตั่งใจเรียนนะ
    อยากให้ทุกคนยิ้มเวลามิว show และมิวก็อยากเห็นยิ้มของทุกคนด้วย
    อยากได้ยินเสียงทุกคน
    เวลากรี๊ดให้...อิอิ55
    ทุกคนครับ  มิวขอบคุณทุกคนมากๆๆ ที่คอยให้กำลังใจ คอยสนับสนุน คอยอุ้มชู              
             มิวรู้นะว่าทุกคนเหนื่อย
             มิวรู้ว่าทุกคนเครียด
             มิวพยายามบอกทุกคนเสมอว่าไม่ได้อย่าเสียใจนะครับ
             วันนี้....เราทำได้แล้วนะ

ได้ยินมิวพูดไหม""""

และสิ่งที่มิวรู้อีกอย่างคือ ทุกคนทำเพื่อมิว..มิวดีใจมากนะ..
    ขอบคุณที่อยู่เคียงข้างมิวเสมอ
    ขอบคุณครับ

มิวสิค

จากคุณ : beautilful_braces - [ 17 ก.พ. 52 22:21:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com