Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[TS5+AF4] *5 DEWgusso Gallery#172 ปฏิบัติการล่าฝันโครงการ2 ขอบคุณทุกกำลังใจที่มีให้ดิว{แตกประเด็นจาก C7558332}

ก็อย่างที่รู้ๆ กัน น้องดิวได้รับการคัดเลือกให้เป็น1ใน8คนสุดท้ายของ The Star5 พี่น้องชาวแกลฯก็ดีใจ๊ดีใจ และคาดว่าคงต้องกินมาม่ากันอีกหลายเดือน 55+ น้องเป็นเด็กดี น่ารัก มีความสามารถ ไม่ย่อท้อ ครั้งนี้ถือเป็นโอกาสดีอีกครั้ง ที่เราจะช่วยกันเป็นกำลังใจส่งให้น้อง love

ขอบคุณแกรมมี่ ขอบคุณทรู ขอบคุณทุกกำลังใจ ขอบคุณดิวด้วยที่ไม่ย่อท้อ เวลาที่ผ่านมาดิวเองก็พัฒนาฝีมือมาตลอด ทั้งร้องเพลงตามร้านอาหาร ออดิชันได้บ้างไม่ได้บ้าง(หนักไปทางไม่ได้ซะมากกว่า) ล้มลุกคลุกคลานมามากมาย โดนเลิกจ้างบ้าง ไหนจะเรื่องเรียน เรียกได้ว่าหนทางไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบเลย ดิวเองก็ได้กำลังใจจากพี่ๆน้องๆAF(พี่นัท พี่โจ้ พี่ปอง น้ำฝน ฯลฯ ขออภัยถ้าเอ่ยชื่อไม่หมด เพราะผมเอง(ผู้เขียน) ก็ความจำเลอะเลือน จำข้อมูลตรงนี้ได้ไม่หมด) คุณครู(ครูรัก ครูบี ครูบิ๊ก ครูแนน ฯลฯ) รวมถึงแฟนคลับAFทุกๆ คลับ แฟนคลับเดอะสตาร์ ฯลฯ กำลังใจมากมาย ผมว่าเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้ดิวมาถึงจุดนี้ได้อีกครั้ง

แต่ก็อย่างที่รู้ๆ กัน ถึงจะเข้า8คนของเดอะสตาร์ ก็ยังไม่ได้เป็นเครื่องการรันตีว่าน้องจะมีงานทำอย่างต่อเนื่อง พวกเราต้องร่วมมือกัน เห็นดิวร้องดี ทำดีก็โหวตกันเยอะๆ นะครับ ขอบคุณมากคร๊าบ

บ้านใหญ่ http://www.dewgusso.com  (ตอนนี้ยังเป็นเวอร์ชันเก่าอยู่ง่ะ รอการอั๊พเดทซักพักนะคับ ^^)

จากคุณ : goopa - [ 23 ก.พ. 52 21:52:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com