Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(กระทู้นี้โพสต์คลิปบานตะไท)คุณชอบท่าเต้นเพลงไหนของ TVXQ บ้างคะ

อยากตั้งกระทู้คอนเสิร์ตมิโรติคคคคคคคคคคคค  แต่ไม่ว่างเลยค่ะ  ต้องทำรายงานส่งอาจารย์วันจันทร์นี้

เลยขอตั้งกระทู้เบาๆ  สำหรับแฟนๆนะคะ  หรือคนที่ไม่ใช่แฟนแต่เคยดูมาบ้าง

ว่าชอบทาเต้นเพลงไหนของดงบังชินกิบ้างคะ  ขอแค่ห้าอันดับเท่านั้น  และโพสต์คลิปวิดีโอประกอบด้วย จะขอบคุณมากเลยค่ะ จะได้แชร์ความสุขร่วมกันนะคะ

อันนี้ลิสต์ของเรานะคะ

1. Rising  Sun  ไม่ว่าจะผ่านไปกี่ปี่  เราก็ยังเห็นว่าท่าเต้นของเพลงนี้คือการออกแบบท่าเต้นที่ดีที่สุดของดงบังชินกิค่ะ  ได้ทั้งความสวยงามและอารมณ์ของเพลง  ประมาณ  เพลงนี้ต้องเต้นแบบนี้ๆเท่านั้น

2.MIROTIC เป็นเพลงที่ท่าเต้นแปลกไปจากเพลงเต้นอื่นๆของดงบังชินกิ  มันดูต่อเนื่องไม่มีสะดุดไปทั้งเพลง  มีการเคลื่อนไหวตลอดเวลาดูไหลลื่นและดูเพลินดีค่ะ

3."O" Jun.Ban.Hab ท่าเต้นลูกเล่นเยอะดีค่ะ  ดูอลังการมากๆ เป็นเพลงที่เหมาะกับคำว่า  "โชว์" อย่างแท้จริง  เต้นยากมากด้วย  อย่างจังหวะที่กระโดดแล้วต้องลงให้เป็นจังหวะเป๊ะๆทั้งทีมี่  มันยากนะ

4.Summer  Dream  เป็นท่าเต้นที่ให้บรรยากาศที่สดชื่นเหมือนเพลงเลยค่ะ  น่ารักแล้วก็สดใสสมเพลง  ดูแล้วอารมณ์ดีค่ะ

5.Hey Don't Bring  Me  Down ท่าเต้นแข็งแรงมาก  เต้นพร้อมๆกันแล้วดูสวยดี  การลงจังหวะของแต่ละท่าก็เข้ากับเพลง  ดูเพลินไปเลยค่ะ

ขอโพสต์คลิป VDO  จากเพลงในลิสต์นะคะ

อันดับ 1

แก้ไขเมื่อ 26 ก.พ. 52 17:19:39

จากคุณ : sweetest - [ 26 ก.พ. 52 17:12:00 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com