Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*****คำแปลละครเรื่อง Starlit ตอน7&8 &เทบุตรนักบาสคืนนี้ค่ะ*****

*****คำแปลละครเรื่อง Starlit ตอน7&8 &เทบุตรนักบาสคืนนี้ค่ะ*****

ตอน1-6 เข้าไปค้นหาลิงค์ข้างล่างนี้ค่ะ…. http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C7563367/C7563367.html

Starlit ตอน 7 ค่ะflowerflowerflower

หมอเจิง: เฉิงเยว่ จำผมไม่ได้เหรอ สองปีก่อนคุณเกิดอุบัติเหตุผมเป็นหมอที่ดูแลคุณ

อาเยว่: คุณหมอเจิง

หมอเจิง: หนึ่งปีกว่ามานี้ทางรพ.ได้รับจม.ฉบับหนึ่ง ไม่ได้เขียนชื่อและที่อยู่ของคนรับ แต่ระบุไว้ว่าให้กับคนที่ได้รับอุบัติเหตุ ว.ด.ป.นี้ๆ จม.มาถึงมือผม เพราะตามหาคุณไม่เจอก็เลยเก็บจนถึงบัดนี้

อาเยว่: เอ๊ะ บนซองไม่ได้เขียนชื่อคนรับนี่ ทำไมถึงรู้ว่าส่งให้ผมล่ะ

หมอเจิง: ก็ดูรูปวาดหน้าซองนี่สิ

“ผู้มีพระคุณที่รัก ขอให้คุณปลอดภัย แม้ในขณะนี้ในใจฉันก็ยังรู้สึกผิดและไม่สบายใจ ขออภัยอีกครั้ง ฉันย้ายจากปักกิ่งไปอยู่เซี่ยงไฮ้อย่างกะทันหัน เบอร์มือถือก็เปลี่ยนไปด้วย ถ้าหากก่อนหน้านี้คุณตามตัวฉันไม่เจอ คุณต้องคิดว่าฉันเป็นจอมหลอกลวงแน่ๆเลย คุณโกรธฉันได้นะและด่าฉันได้เลย แต่ขอให้รับการโค้งคำนับจากฉันด้วย ฉันรู้ว่าถ้าหากคุณเพราะช่วยชีวิตฉัน และต้องเกิดมีเรื่องเสียใจแล้ว ต่อให้ฉันคำนับจนหัวแตก ก็ไม่สามารถลบล้างความผิดได้.............................................................................วันไหนที่คุณให้อภัยฉันแล้วก็โทรหาฉันด้วย ต่งเสี่ยวลู่จากเซี่ยงไฮ้ เฝ้ารอโทรศัพท์ของคุณ และขออวยพรให้คุณอายุยืนยาวร้อยปี 1502-680-1939

กริ๊ง...................

เสี่ยวลู่: ฮาโหลสวัสดี.....

อาเยว่: เสียงสดใสจังเลยนะ เพิ่งกินอิ่มเหรอ

เสี่ยวลู่: เฉิงเยว่ โอ้ย........

อาเยว่: เป็นอะไรเหรอ

เสี่ยวลู่: ไม่เป็นไรหรอกหกล้มน่ะ......เออ...ใช่แม่คุณเป็นยังไงบ้าง โอเคใช่มั้ย คุณมีดูแลท่านอย่างดีรึเปล่า

อาเยว่: แม่ผมเหรอ สบายดี ไม่เป็นไรเลย

เสี่ยวลู่: จริงเหรอ เยี่ยมไปเลย ถ้าอย่างนั้นคุณก็เตรียมกลับเซี่ยงไฮ้ได้แล้วสิ.......(เงียบ) คุณเป็นไรอ่ะ

อาเยว่: มีเรื่องเยอะแยะ.....กลัดกลุ้ม (ทำหน้าน่าสงสารจัง)

เสี่ยวลู่: เพราะลุ่ยซานจะหมั้นกับซื่อฉวนรึเปล่า

อาเยว่: คุณรู้เรื่องนี้ได้ยังไง

เสี่ยวลู่: ก็ฉันอยู่ข้างๆคุณตอนคุณอวยพรลุ่ยซานไง

อาเยว่: อืม ใช่ ผมกำลังคิดว่า ถ้าไปงานหมั้นของพวกเขา ผมกลัวว่าพวกเขาจะทำหน้าไม่ถูก แต่ถ้าไม่ไปก็กลัวว่าพวกเขาจะคิดมาก

เสี่ยวลู่: แล้วตัวคุณล่ะคิดยังไง

อาเยว่: ผมเหรอก็อยากรีบเผ่นกลับเซี่ยงไฮ้น่ะสิ (55555) หัวเราะทำไม

เสี่ยวลู่: ก็หัวเราะคุณน่ะสิ น่าขายหน้า ตอนด่าฉันดุจะตายไม่ใช่เหรอ ทำไมตอนนี้กลายเป็นเต่าหัวหดล่ะ เซี่ยงไฮ้ไม่ใช่ที่หลบภัยของคุณซักหน่อย ท่าทีของคุณนะต่อให้กลับมาทำงานก็แค่อยู่ไปวันๆ

อาเยว่: นี่ ๆ ๆ ผมพูดคำเดียวคุณตั้งแปดร้อยคำ ตอนนี้ใครดุใครกันแน่

จากคุณ : พี่ R - [ 28 ก.พ. 52 21:36:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com