Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

HANGMAN - บุญคุณปูดำ VS The Fratellis - Chelsea Dagger ทำไมผมรู้สึกว่ามันเหมือนกันจัง

ครับ พอดีได้ดู MUSIC VDO ของพี่โต Hangman พอดี..

เพลง บุญคุณปูดำ ที่ได้นำกลับมาร้องใหม่ เรียบเรียงทำนองเพลงใหม่ และก็ทำ MUSIC VDO ใหม่.. ทั้งหมด

เอ๊ะ .. ทำไมผมรู้สึกคุ้นๆ แฮะ .. มันคุ้นๆ เหมือนกับวงที่ผมเคยดู MV ใน YouTube แล้วประทับใจมาเลย..

นั้นก็คือ The Fratellis เพลง Chelsea Dagger  
    ผมจึงมานั่งหน้าคอมพิวเตอร์ เพื่อเซิสหา MUSIC VDO เพลง Chelsea Dagger ของวง The Fratellis ... ใน WEB YouTube
    นั่งหาตั้งนานกว่าจะเจอครับ..

แต่.. พอกดเข้าไปดูมันกับฟ้องว่า   This video is not available in your country.

ผมก็อ้าววว .. เมื่อก่อนยังเข้าไปดูได้เลยนี่... ตอนนี้ดัน set บอกว่าไม่สามารถใช้ได้ในประเทศของท่านซะงั้น..
    ผมก็เออออ...  ก็ได้ งั้นเด๊ยวหาจาก web อื่น..

ช่วยวิจารณ์หน่อยได้มั้ยครับว่า ผมรู้สึกไปเอง ว่ามันคล้ายกับ MUSIC VIDEO นี้ เหมือนกับที่ผมรู้สึกหรือปล่าว?
    ในส่วนทำนอง คงจะเหมือนกับ Green Day - Hitchin' a ride

ผมแค่สงสัยน่ะครับ ผมขี้สงสัย ..

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 52 02:53:36

แก้ไขเมื่อ 04 มี.ค. 52 02:22:43

จากคุณ : พึ่งกลับจากดาวอังคาร - [ 4 มี.ค. 52 02:15:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com