Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ท่อนโซโล่กลางเพลง "มันต้องถอน" ของปอยฝ้าย มาลัยพร vs "Cliff of Dover" ของ Eric Johnson

เผอิญเปิดเวปนั่นเวปนี้ หาอะไรอ่านไปเรื่อยๆ...มีเพลงหมอลำขึ้นมาก็ไม่ได้สนใจอะไร...

พอถึงกลางเพลงเสียงกีต้าร์ + ทำนองมันคุ้นๆนะ

ฟังอีกที เฮ้...นี่มัน intro ของ cliff of dover ของ eric johnson นี่นา...

ไม่ได้เอาทำนองเพลงเค้ามาโซโล่อัดเองนะ...เอาเพลงเค้ามาแปะอีกต่างหาก

แฟนผมก็ถามว่ามันเหมือนกันขนาดนั้นเลยเหรอ...ผมเลยเปิดเทียบให้ดู เค้าก็บอกว่า "เออ...เหมือนแฮะ"

http://www.youtube.com/v/Sk3RoTDhf5k&hl=en&fs=1   ช่วง 2:35 นะคับ

ผมไม่ทราบน่ะว่าที่มาที่ไปมันเป็นอย่างไร  แต่ก็แค่ท่อนโซโล่ตรงกลางไม่กี่ห้องเอง จะแต่งซักหน่อยก็ไม่ได้เหรอคับ คิดลูกง่ายๆ ลูกหมอลำก็ได้ ไม่น่าจะต้องถึงขั้นตัดเพลงเอามาใส่เลยนะคับ ผมว่ามันไม่ไหวนา...

แก้ไขเมื่อ 11 มี.ค. 52 23:32:37

แก้ไขเมื่อ 11 มี.ค. 52 23:29:52

แก้ไขเมื่อ 11 มี.ค. 52 23:28:05

แก้ไขเมื่อ 11 มี.ค. 52 23:21:01

แก้ไขเมื่อ 11 มี.ค. 52 23:19:34

จากคุณ : กีต้าร์ยืม - [ 11 มี.ค. 52 23:16:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com