Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

MP3 แผ่นไรท์ขายที่ฟิวเจอร์บางแคอย่าไปซื้อนะค่ะเลวมากค่ะ

คือ เพื่อนป้าค่ะ ไปสั่งจองแผ่น MP3 ไว้แผ่นนึงเค้าก็บอกว่าต้องจ่ายเงินก่อน (100บ.) แล้วจะส่งให้ทาง ปณ. ด้วยความซื่อและใจร้อน เพื่อนป้าก็บอกว่า พรุ่งนี้ไปเอาเองได้ไหม ทางร้านบอกได้ วันต่อมาไปเอาค่ะ...ปรากฎคนขาย (อีกคนนึง) ตอบว่า คนขายคนเก่าพ่อตายกะทันหัน ไม่ได้ฝากอะไรไว้ให้ โหยยยย..เพื่อนป้าปรี๊ดแตกยืนด่าอยู่เกือบครึ่งชั่วโมง เพราะต้องเสียค่ารถ-เวลา เพื่อไปเอาโดยเฉพาะ โชคดีนะที่ไม่ได้จ่ายเงินไปก่อน ป้าคิดว่าเค้าคงกลัวจะเป็นสายตำรวจมั้งค่ะ หรืออะไรแล้วแต่ ที่จริงไม่กล้าขายหรือจะผิดนัดก็น่าจะโทรบอกกัน (ขอเบอร์เค้าก็ไม่ให้ แต่พอเราให้เบอร์เค้าเองเค้าก็ไม่เอา) ตกลงจะทำการค้าไหมเนี่ย งงมาก ??? เตือนชาวเพชรเกษม บางแค บางบอน ฯลฯ ย่านฝั่งธน โปรดทราบระมัดระวังด้วยค่ะ

จากคุณ : ป้าบางแค - [ 20 มี.ค. 52 17:57:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com