Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ย้อนความหลังตามคำเรียกร้อง SUPERTEENS RS PROMOTION 1992 ครบไตรภาคกันซะที!!!

สวัสดีอีกครั้งครับเพื่อนๆทุกคน

ผมนั่งอยู่ใต้หลอดไฟที่เป็นแสงสว่างเดียวของห้อง
    โดยที่มีรูปนักร้องสิบสามคนเรียงอยู่ตรงหน้า
    ผมพยายามนั่งมองกลับไปกลับมา แล้วให้กระแสไฟฟ้าที่ไหลผ่านไปมาในเซลล์สมอง
    ค่อยๆเคลื่อนเร็วขึ้น เร็วขึ้น เร็วขึ้นไปเรื่อยๆโดยมีความหวังว่ามันจะเร็วพอ ที่จะย้อนเวลากลับไปได้
    กลับไปหาทุกความทรงจำที่เคยผ่านมา

แล้วก็เท่าที่มันจะเดินทางไปได้มันเดินทางมาได้เพียงเท่านี้ เท่าที่ผมกำลังจะกล่าวต่อไป...

----------------------------------------------------------------------------------

ซุปเปอร์ทีนส์ เป็นผลงานชุดแรกๆแห่งวัยทีนของอาร์เอส
    ที่หยิบจับนักร้องในสังกัดมาทำผลงานเพลงร่วมกัน
    ซึ่งในขณะนั้นก็มีการเปิดตัวสู่สายตาแฟนเพลงชาวไทย
    ได้อย่างสมศักดิ์ศรี
    โดยทำเป็นมินิซีรีย์
    ซึ่งเรื่องราวในซีรี่ย์นั้น
    ขอเชิญทุกท่านทัศนาได้ ณ บัดนี้...

ปล. ทุกอย่างที่จะเขียนต่อไปนี้เป็นส่วนที่อยู่ลึกมากในความทรงจำ
    มันนานจริงๆครับ แล้วก็ไม่รู้จะหาดูจากไหน จึงนึกออกมาได้เพียงเท่านี้
    ดังนั้นอาจจะมีตกหล่นไปบ้าง และอาจจะผิดบ้าง ท่านใดจำได้บอกได้เลยนะครับจะแก้ไขครับ

มินิซีรี่ย์ที่เขียนนั้นพยายามนึกให้มีรายละเอียดคงเดิมมากที่สุดนะครับ
    เนื้อหาอาจจะไม่ได้สนุกตื่นเต้นอะไรมากมาย ส่วนใหญ่ในตอนนั้นจะเน้นที่ตัวศิลปินมากกว่าว่า
    จะมีบทให้ทำอะไรบ้าง บางจุดที่จำได้ลางๆก็จะเพิ่มเนื้อหาลงไปให้เข้ากับเนื้อหาหลักที่จำได้นะครับ

ส่วนรูปปกซุปเปอร์ทีน เป็นรูปที่ถ่ายจากมือถือแล้วนำมาใส่โฟโต้ชอปนิดหน่อยอาจจะไม่ชัดไปบ้างนะครับ

จากคุณ : JGR - [ วันเถลิงศก (15) 10:55:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com