Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อัลบั้ม : Get Up Beautiful ของ นัท มีเรีย ตอนเปิดตัวกระแสดีไหมครับ

จังหวะผมเพิ่งมีโอกาสได้ฟังเต็มอัลบั้มครับ และเพิ่งรู้อีกว่าอัลบั้มนี้ออกมาตั้งปีที่แล้ว ไม่ค่อยได้โปรโมทหรือผมตกข่าว

ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆ น่าเสียดายมากนะครับ ทั้งเสียงและดนตรีสด เหมือนฟังกลางวงใหญ่อยู่ แน่นด้วยคุณภาพครับ สำหรับผมนี่คือหนึ่งในอัลบั้มเพลงไทยที่ดีที่สุดในปี 2008

Get Up Beautiful อาจเหมือนชิ้นงานทดลองชิ้นแรกๆของการบุกเบิกตลาดเพลง POP JAZZ ในเมืองไทย ซึ่งผมไม่แน่ใจว่ามันได้รับความนิยมไหมนะครับ แต่ขอยกย่องทีมงานและผู้มีส่วนเกี่ยวข้องกับอัลบั้มนี้ครับ คุณยกระดับมาตรฐานวงการเพลงไทยมาอีกขั้นแล้วครับ

ปล.ผมไม่ใช่แฟนคลับนัทนะครับ (แต่คงอาจกำลังจะเป็นเร็วๆนี้)ไม่รู้เขียนเว่อร์ไปไหม แค่ฟังทั้งอัลบั้มแล้วมันอัดอั้นหน่อยๆ อยากหาที่ระบาย
    ไม่รู้มีใครเห็นด้วยไหมครับ

จากคุณ : ปีศาจกระดูกดำ - [ 17 เม.ย. 52 16:33:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com