Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ กระทู้ขอพร ] RS คะ ช่วยจัดคอนเสิร์ตใหญ่รวมศิลปินในยุคทองของคุณเถอะค่ะ

ชอบมากๆเลยค่ะเพลงของ RS ในยุคนั้น

โดนเพื่อนๆเรียก " ยัยบ้า อาร์เอส  " 5555+

ตอนนั้นหนูอยู่ประถมต้นๆเองค่ะ ไม่เคยได้มีโอกาสไปคอนเสิร์ตกับเค้าเลย

เพราะยังเด็กมากๆๆๆ

ตอนนี้โตแล้ว ชอบหยิบเพลงเก่าๆของอาร์เอสออกมาฟัง มันเพราะจริงๆนะ
    (ถ้าเทียบกับสมัยนี้)

ฟังเพลงเก่าๆของอาร์เอสทีไร ก็นึกถึงว่าช่วงเวลานั้นของชีวิต เราทำอะไรอยู่นะ เราเป็นเด็กประถม ต้องตื่นแต่เช้า มานั้งจดศัพท์วันละคำ มานั่งคัดลายมือส่งคุณครู 55555+

พอได้ยินเพลงเก่าๆมันก็ทำให้นึกถึงอดีตค่ะ มีความสุขมาก

อาร์เอสคะ จัดเถอะค่ะ
    ถึงแม้ตอนนี้ศิลปินคุณจะกระจัดกระจายกันไปหมด
    ถึงแม้ว่าตอนนี้พวกเค้าจะมีอายุมากขึ้น

แต่หนูก็มีความสุขที่จะได้เห็นพี่ๆ พวกนั้นกลับมาร้องเพลงที่เคยร้องเอาไว้อีกค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^

จากคุณ : คุณหนูแพรวพรรณราย - [ 18 เม.ย. 52 12:27:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com