Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

*****Let's talk about Jerry **ถอดคลิปทีวีญี่ปุ่นสัมภาษณ์คุณเหยียน*****

สวัสดีตอนดึกๆค่ะมามาส์และพี่น้อง.....................

ถอดคลิปทีวีญี่ปุ่นสัมภาษณ์คุณเหยียนกระพริบตา
    ถ้าอยากดูเข้าไปดูที่นี่นะคะ http://www.yanchengxu.net/bbs/dispbbs.asp?boardID=39&ID=78387 แต่ต้องมี100คะแนนถึงดูได้ค่ะwink

มีทั้งหมดสี่คลิปค่ะ คลิปแรกเริ่มต้นด้วยภาษาญี่ปุ่นที่ฟังมะออกhaha แต่แค่ได้ยินโฆษกสาวเรียกชื่อคุณเหยียนซ้ำๆกันหลายครั้ง เจรี่เยน ๆ ๆ ๆ  ก็ปลื้มสุดๆแย้วฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า จากนั้นก็พูดโปรโมทละคร HOT SHOT & STARLIT เป็นภาษาญี่ปุ่นล้วน แล้วก็ประวัติส่วนตัว นำหนัก ส่วนสูง สัดส่วน กรุ๊ปเลือด และผลงานตั้งแต่ก้าวเข้าวงการในแต่ละปี (หุ หุ น้อยอย่าบอกใคร) แล้วพอมาถึงภาษาที่พูดได้ขำคำตอบมาก ก็คือ จีนกลาง จีนท้องถิ่น(ไต้หวัน) และปัจจุบันกำลังฝืนพยายามฝึกฝนภาษาญี่ปุ่นอยู่ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าขำมั้ยคะต้องใช้คำว่า(ฝืน)ด้วยอ่ะ ไม่รู้ล่ะซื่อมามาขำ เส้นตื้นอ่ะฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า จบคลิปแรกครับ

flowerflowerflowerflower

คลิป2.เป็นภาพจากงานเพลสสตาร์ลิท แปลเท่าที่จับความได้นะคะwink
    พิธีกร..เจอร์รี่ เมื่อครู่นี้ตัวอย่างใน20นาทีนั้น มีภาพน่ารักมากมายให้เห็น....
    ซวี่..ตุ้ยอา (ยิ้มเขิน)
    พิธีกร..ทำไมต้องหวัเราะแบบเขินอายด้วยล่ะ(ตัวพิธีกรเองก็ขำ)
    ซวี่..เปล่านี่ครับ
    พิธีกร..คุณรู้สึกว่าตัวเองน่ารักมากมั้ย เมื่อครู่นี้เห็นคุณแอบหัวเราะอยู่หลายครั้ง ฉันได้ยินนะ (อิ อิ พิธีกรจับตาดูคนหล่ออยู่ตลอด)
    ซวี่..ก็รู้สึกว่าผกก.ตัดต่อตัวอย่างได้เก่งมาก
    พิธีกร..จริงเหรอ เป็นเพราะว่าในเรื่องนี้คุณเล่นบทราชาเปียโน และตอนหลังก็ไปเป็นคนงานก่อสร้างด้วย ก็คือว่าในละครเรื่องนี้คุณเล่นหลายบทบาทมาก คุณคิดว่าบทไหนท้าทายที่สุด
    ซวี่..ก็น่าจะบทดารามั้ง บทดาราเล่นไม่ง่าย(ประโยคหลังพูดในลำคอ)
    พิธีกร..เทียบกันแล้วคุณรู้สึกบทดาราว่าเล่นง่ายกว่าว่างั้นเถอะ
    ซวี่..เล่นยากว่าครับ
    พิธีกร..ยากกว่าเหรอ โอเค แล้วคุณคิดว่าผกก.ได้เค้นจุดเด่นอะไรในตัวคุณออกมาบ้าง
    ซวี่..ก็เยอะมากเลยนะ เช่นตัวอย่างที่ทุกคนเห็นเมื่อครู่นี้ ผมได้เห็นตัวเองที่ผ่อนคลายจริงๆ ต้องขอบคุณผกก.หลินที่ทำให้ผมหาจุดที่ผ่อนคลายในการแสดงได้
    พิธีกร..ถ้าเช่นนั้นขอถามผกก.หน่อยว่าคุณทำยังไงกับเหยียนเฉิงซวี่คนหล่อขนาดนี้แสดงได้แบบไม่กลัวตัวเองขี้เหล่เลย ต้องร้องไห้สาหัสขนาดนั้นและยังมีบทพูดด้วย
    ซวี่..ก็ด่าคำหยาบไงล่ะฮ่าฮ่าฮ่า
    ผกก...ก็ด่าคำหยาบ ดื้อก็ตีเลย ยังต้องเกรงใจกันอีกเหรอ (จริงอ๊ะป่าวกล้าตีเหรอ)ฮ่าฮ่าฮ่า
    พิธีกร..ได้ยินมาว่าในละครเรื่องนี้มีหลายฉากที่สะเทือนอารมณ์ ผกก.มีแอบเช็ดน้ำตาด้วยใช่มั้ย
    ผกก...มีเหรอ เป็นไปไม่ได้ที่ผมจะเช็ดน้ำตา คงดูผิดไปแล้วล่ะ ผมเหงื่อไหลน่ะ น้ำตาบนหน้าผากไงฮ่าฮ่าฮ่า
    พิธีกร..งั้นเหรอฮ่าฮ่าฮ่า แล้วในละครเรื่องนี้เจอร์รี่เล่นประกบกับใครมากที่สุด
    ซวี่..กวานอิ่งครับ เล่นประกบกับเธอมากที่สุด แล้วก็...การแสดงที่เป็นธรรมชาติของเธอทำให้ผมตลึง
    พิธีกร..ที่สำคัญคือเรื่องนี้กวานอิ่งรับบทเป็นสาวโชคร้ายเป็นโรคร้ายแรงที่พบได้ยากคือโรคALS (อาการคือประสาทกล้ามเนื้อแข็งตัวบังคับไม่ได้)
    กวานอิ่ง..ก็ต้องขอบคุณสุ้นเกอ(ต่งปา)กับลุ่ยฉีเจี่ย(เยว่มามา) แค่ได้ยินน้ำเสียงของพวกเขาก็ทำให้การแสดงไหลลื่นแล้ว โรค ALS ก็คือ....ก็คือโรคชนิดหนึ่ง กล้ามเนื้อแข็งขยับไม่ได้ มันโหดร้ายมากเพราะประสาทการรับรู้ยังสมบูรณ์ หลังจากที่ฉันได้ดูในตัวอย่างแล้วก็รู้สึกว่าตัวเองมีหลายจุดที่ยังเล่นไม่ดี (ถ่อมตัวเหมือนกันนิ)
    พิธีกร..คือ..ฉันคิดว่ามันจินตนาการยากมากกับผู้ชายคนนึงที่สามารถปล่อยโฮร้องไห้อย่างหนัก จริงๆแล้วโดยส่วนตัวแล้วเจอร์รี่เป็นคนที่จุกจิกหยุมหยิมมากใช่มั้ย  (คนที่ถูกกล่าวถึงยิ้ม)
    ผกก...พูดความจริงมาเลยนะ
    ซวี่..ตุ้ยอา จริงๆแล้วเป็นคนแก่นกะโหลกขี้เล่นคนนึง (อย่างนี้ต้องตีตูด)ฮ่าฮ่าฮ่า
    พิธีกร..เอาล่ะ ตอนนี้เรามาฟังเหยียนเฉิงซวี่เล่าเรื่องขำขันให้ฟังกันเลย 555 ไม่หรอกล้อเล่น อย่าโกรธนะ (รู้สึกพิธีกรชอบเย้าแหย่คุณเหยียนเหลือเกินนะ คุณเธอก็โปรยเสน่ห์ด้วยการเขินซะ) ในละครเรื่องนี้บทไหนที่ใกล้เคียงตัวเองมากที่สุด (น่าสงสารคนอื่นๆเหมือนตัวโปร่งแสงเลย)
    ซวี่..พูดกับคุณคงต้องระวังตัวหน่อยแล้ว (เสียงพิธีกรหัวเราะคิกคัก) ผมคิดว่าก็คงเรื่องแก่นเซี้ยวขี้เล่นมั้ง
    พิธีกร..ขี้เล่นเหรอ เหมือนในละครฉากที่จะตุ๋นซุปไก่รึเปล่า ทำเพื่อจะเอาใจหญิง
    ซวี่..ตุ้ยอา แล้วก็เล่นกับป่าป๊า จริงๆแล้วผมเป็นคนขี้เล่น
    พิธีกร..แล้วในชีวิตจริงจะใช้วิธีนี้จีบสาวรึเปล่า
    ซวี่..จีบสาวเหรอ ไม่หรอกเพราะผม....
    พิธีกร..เพราะมีแต่สาวไล่จีบคุณ
    ซวี่..เหอะ..ไม่หรอก เพราะผมค่อนข้างขี้อาย (เอ้า เขินอายเข้าไปชาตินี้จะหาสะใภ้ให้เหล่ามามาได้มั้ยเนี่ย)

แล้วภาพก็ตัดไปดาราทุกคนต่างถือรอยพิมพ์มือของตัวเอง รู้แต่ว่าของคุณเหยียนประมูลได้ราคาสูงปริ๊ดดดดด...แล้วก็เป็นตัวอย่างละครเรื่องสตาร์ลิท จบคลิป2ค่ะ

ช่วงนี้รักใสๆหลายเวอร์ชั่นกำลังอาละวาด ทำให้คิดถึงเต้าหมิงซื่อคนนี้สุดๆwink

จากคุณ : พี่ R - [ 22 เม.ย. 52 23:55:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com