Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[กระทู้ชวนคุย] รู้สึกแปลกๆกับ the fatter หรือว่า fat radio 104.5 จะถึงคราวล่มสลายครับ ??

อาจจะเขียนยาวหน่อยตามประสาคนคิดมาก แต่ผมรู้สึกแปลกๆจริงนะ

ช่วงนี้อยู่หน้าจอมากไปและนอนดึกเกินเหตุครับ เลยทำให้เวลาฟังวิทยุน้อยลงมากตามไป ก่อนหน้านี้ ฟังช่วงปาล์มอุ๋ยคราฟแล้วหลับ ปัจจุบันเปิดวิทยุก็ตอนพี่โด๋วน้าโจ๊กบอกลา เลยไม่ได้ตามมาก เปิดวิทยุฟัง 20 นาทีก็หลับ 1 ชั่วโมงวิทยุก็ดับตามระบบ sleep ตามประสา แต่อย่างน้อย ช่วงนี้ก่อนผมจะหลับ ผมก็จะได้ยินจิงเกิ้ล the fatter และ เทปเสียงดีเจมาขอคะแนนโหวตต่างคนต่างวันกันไป

ก่อนที่จะมีโครงการ the fatter ออกมา ก็มีประกาศ 2 ฉบับ ว่าด้วยสภาพเศรษฐกิจ จึงต้องมีการเปลี่ยนแปลงบางอย่าง จนทำให้คิดว่า fat จะหายไปรอบนึงละ แต่พอปรากฏออกมาเป็น the fatter ผมก็แอบโล่งใจไปเปราะนึง จนกระทั่งเมื่อตี 4 ที่ผ่านมา ผมได้ยินเทปเสียงดีเจ เอ มธุรดา แล้วผมรู้สึกแปลกๆขึ้นมาอีกครั้ง

ในเทปเสียงนั้น นอกจากดีเจเอ จะเล่าประวัติตัวเองตั้งแต่สมัย V FM จนถึงปัจจุบัน แล้วบอกให้โหวตเพื่ออนาคตของตัวเองแล้ว ยังมีการพูดว่า
    "อนาคตของ fat"
    ออกมาด้วย ทำให้ผมสะดุ้งเฮือกทันที (นึกสภาพเหมือนคนนอนฟังวิทยุ ลืมตาแล้วเจอผีอะครับ 5555+)

ผมเริ่มสงสัยแล้วว่า fatter นอกจากจะเป็นการหยั่งเสียงของดีเจแต่ละคนแล้ว อาจจะเป็นการหยั่งเสียงของคนฟังคลื่น fat นี้ด้วยรึเปล่า
    บอกตรงๆ ผมเสียวครับ กลัว fat radio จะหายตาม DDT ไปด้วยจริงๆ

กระทู้นี้ไม่ได้จะชวนโหวต fatter นะครับ (เพราะ จขกท. ก็กดแค่ไป 2 ทีเองมั้ง น้อยกว่าตอนกดให้น้องแกรนด์อีก 5555+)
    แต่อยากจะถามคนฟัง fat radio อยู่ว่ารู้สึกยังไง กับเหตุการณ์ตอนนี้ คิดเหมือนกันมั้ย กับความผิดปกติของ the fatter
    และถ้า fat radio มันถึงคราวเคราะห์จริงๆล่ะ...
    คิดว่าไงมาคุยกันครับ

จากคุณ : -นักเลงเพลงสยาม- - [ 24 เม.ย. 52 01:54:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com