CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGang

คุณว่า เดอะสตาร์ the star จำเป็นต้องมีสิ่งไหนมากที่สุด

เสียงร้อง (40 คน)
      เสน่ห์บนเวที (41 คน)
      การเอนเตอร์เทน (10 คน)
      หน้าตา (5 คน)
      การเลือกเพลงให้เหมาะกับตวเอง (8 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 104 คน

38.46%
     39.42%
     9.62%
     4.81%
     7.69%

เด็กมีโอกาสพัฒนา เน้นว่า "เด็ก"
    ผมดูตั้งแต่ปีแรก ยุคคุณสนกับคุณจิ๋วขับเคี่ยวกัน แต่ก็เห็นอยู่ว่าคุณสนเด่นกว่า แต่ผมเชียร์จิ๋วนะ

ปี2 เอ็มนิคเด่นมากๆ คาดว่าเอ็มจะได้ แต่คิดว่าคะแนนไม่ขาด มันก็จริงแฮะ

ปี3 ปีนี้กร่อยมาก ไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ ดูผ่านๆ แต่ดันได้ซุปเปอร์สตาร์มาคนนึงซะงั้น ตอนนี้เก่งกว่าตอนแข่งเยอะ

ปี4 คนนี้มาตั้งแต่ไก่โห่ เห็นมาแต่รอบแรก ยังไงๆก็ได้ ส่วนที่2นี่ก็ครบเครื่อง ไม่ได้หล่ออย่างเดียว

ปี1 เสียง+เอนเตอร์เทน+ความสามารถล้วนๆ
    ปี2 เสียง+เอนเตอร์เทน+ความสามารถ+หน้าตา+เสน่ห์
    ปี3 เอนเตอร์เทน+ความสามรถ+เสน่ห์+หน้าตา
    ปี4 เสียง(อันนี้เด่นมากสำหรับคนที่ได้ที่1)+หน้าตา(สงวนไว้ให้ที่2)+ความสามรถ+เสน่ห์

ปี5 ???  คนนึงเต้น+ร้อง คนนึงร้องเพียวๆ+เสน่ห์ อีกคนเอ็นเตอร์เทน+หน้าตา+เสน่ห์

สังเกตมานานว่าเดอะสตาร์ รายการนี้คนที่ประสบความสำเร็จออกมาจะค่อนข้างมีอายุนะถ้าเทียบกับอีกเวทีนึง สำหรับผม เด็กถ้าหยิบมา1คน เลือกเอาหน้าตาดีๆเลยมาฝึกร้อง เต้น และการบริหารเสน่ห์ ผมว่าก็หาได้ทั่วไปครับ แต่คนที่มีพื้นฐานเสียงดี+เสน่ห์ในการร้อง+เอกลักษณ์ในน้ำเสียงหายากกว่า (จิ๋ว เอ็ม นิค แก้ม ... ปีนี้ก็นะครับ คนหัวฟูๆ กับหญิงตัวเล็กๆ)

ผมว่าหลังๆนี้รายการเน้นการตลาดมากๆปครับ อย่างปีแรก ปี2นี่คุณภาพล้วนๆ ยิ่งปีแรกไม่ต้องพูด ไม่เน้นอย่างอื่นเลย เอาแต่คุณภาพ

ผมว่าหลังๆนี้มันแปล่งๆ แต่มีปี4ที่ได้คุณภาพมา
    ผมลองคิดๆดู มันจะเป็นปีเว้นปีเรื่องความน่าสนใจของรายการนี้(สำหรับผมนะ) มีปี2กับ4 ที่สนุกมาก รองลงมาเป็นปี1 ปีนี้แล้วสุดท้ายปี3

ลองดูการจัดกลุ่มของผมนะครับ (จัดตามความสามรถที่เด่นที่สุดตอนประกวดนะครับ แค่2อันดับสุดท้าย)

กลุ่มแรก พวกเสียงร้อง
    จิ๋ว แก้ม เอ็ม นิค สน  (เพิ่มให้แล้วนะครับ มัวแต่คิดถึงฝ่ายหญิง)

กลุ่มเอนเตอร์เทน
    สน เอ็ม นิค อาร์

กลุ่มเสน่ห์ (กลุ่มนี้เยอะ)
    สน เอ็ม รุจ แก้ม บี้ อาร์ แก้ม จิ๋ว

กลุ่มเลือกเพลงได้ดี
    สน จิ๋ว เอ็ม แก้ม บี้ อาร์ นิค(ผมาว่ารุจเลือกเพลงขัดกับบุคคลิกนะ)

กลุ่มหน้าตา
    บี้ รุจ

สำหรับคนอื่นๆก็มีอีก พวกที่มีความสามารถพอที่จะเป็นศิลปินได้ครับ

ก็มีความเห็นยังไงก็ว่ากันได้นะคร้าบ

แก้ไขเมื่อ 27 เม.ย. 52 01:05:26

จากคุณ : zoldick - [ 26 เม.ย. 52 14:41:20 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com