Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ไหนๆก็หลุดออกมาทั้งอัลบั้มล่ะ ชวนคุยกันซะเลย สำหรับ Dream Theater - Black Clouds & Silver Linings

ไม่ได้มาแนะนำให้ละเมิดลิขสิทธิ์กันนะครับ

อัลบั้มจริงออกเมื่อไหร่ วงที่ทำดนตรีด้วยฝีมือขนาดนี้ ยังไงแฟนๆต้องช่วยกันซื้อเพื่อสนับสนุนการสร้างสรรค์งานของศิลปินครับ ที่สำคัญเรื่องระบบเสียงนั้นกินขาดไฟล์แบบเอ็มพีสามหยาบๆอยู่แล้ว (ขอให้ระบบปั๊มของไทยเวอร์ชั่นช่วยๆอัพคุณภาพด้วยนะครับ ขี้เกียจสั่งนำเข้า มีของไทยเราเองก็อยากอุดหนุน แต่ที่ผ่านมาบางทีก็ผิดหวังครับ อันนี้ต้องขออนุญาตบ่นกันตรงๆ อย่างโกรธนะครับ ติเพื่อก่อ)

แต่ๆ มันก็ยังว่า มันอดใจไม่ไหวที่จะต้องไปดูดมาฟังก่อน แบบอยากลองฟังแบบเต็มๆ แค่คลิปเสียงในยูทูบแค่เพลงสองเพลง มันไม่ได้อรรถรสเท่าไหร่

เอาล่ะ ผมกำลังจ๊วบๆ เด๋วมาเม้าต์ต่อ (ตอนโพสต์นี่กำลังฟังเพลงแรก A Night To Remember ก็มันส์ด้วยสารพัดเทคนิคตามเครื่องหมายการค้าของวงครับ ถึงผมจะบ่นพวกเขามั่งจนทำให้แฟนๆหลายคนของวงนี้หงุดหงิด แต่ผมก็ยังยกให้พวกเขาเป็นวงเมทัลอันดับ 1 ในใจผมอยู่ดี เหมือนที่บ่นวงU2อิ๊บอั๋ย แต่ก็ยังรักและศรัทธาให้พวกเขาเป็นวงร็อคอันดับหนึ่งในใจครับ รักมากอาจยิ่งบ่นมาก แบบคาดหวังเยอะ แต่ยังไงก็ยังดีกว่าไม่พูดถึงเลย (นั่นคือเราไม่ฟัง ไม่แล เลยนั่นแหละ)

ขอให้แฟนๆที่ฟังครบหมดทุกเพลงก่อน มาพูดคุยกันก่อนครับ

จากคุณ : Younger Pat - [ 20 พ.ค. 52 11:20:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com