Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Let's talk about Jerry **คำแปลคลิปงานประมูลการกุศล FREEDOM - Hit FM 20090612 **

สวัสดีค่ะมามาส์และพี่น้องซวี่หมี..........

ย่องมาเปิดบ้านใหม่เพราะคิดว่าพรุ่งนี้คงมีข่าวและรูปตรึมwink

กระดิ่งกระดิ่งกระดิ่งกระดิ่ง

คำแปลคลิปงานประมูลการกุศล FREEDOM - Hit FM 20090612 คห.94 กระทู้ล่างที่เอ้อมามาแปะค่ะflower

พอขึ้นต้นก็ร้องเพลงเลย “หว่อหุ้ยเหินอ้ายหนี่ อิไป่เกอซือจี้ เหินอ้ายเหินอายหนี่ หนี่เก่ยหว่อยงชี่” .......................(ภาษากวางตุ้งฟังมะออกค่ะ)

ซวี่..ผมแค่อยากให้ทุกคนรู้ว่าผมคือ...ตอนนี้ผมเป็นเหยียนเฉิงซวี่ที่ชอบร้องเพลงมาก แล้วก็...ผมอยากอาศัยบทเพลงระบายความรู้สึกภายในใจบางอย่างของตัวเองมั้ง เพราะว่าในอัลบั้มของผมมีบางส่วนที่เป็นเรื่องราวของตัวเอง(พูดงี้ทุ๊กทีเลย) แล้วก็อยากจะให้ทุกคนมีความรู้สึกร่วม

..งานยุ่งขนาดนี้มีเวลาโปรโมทแค่สามวันเองแค่นั้น ไม่ทำให้แฟนเพลง..ก็คือรอนานเกินไปเหรอflower

ซวี่..เออ ความจริงตอนนี้ก็กำลังพยายามอยู่ เพราะว่า...เช่น..ตอนนี้กำลังถ่ายละคร เช่นเมื่อวานนี้ผมถ่ายละครเกือบ20ชั่วโมง (หุหุ คนเหล็กรึไง) ก็คือผมก็หวังว่าจะสามารถมีเวลาให้กับการโปรโมทมากกว่านี้ เหมือนเมื่อครู่นี้ผมยังหารือกับทีมงานในบริษัทเลยว่า ผมพอจะมีโอกาสที่จะวิ่งรอกตามโรงเรียนบ้างมั้ย แต่พวกเขาบอกว่าตอนนี้ส่วนใหญ่นักเรียนกำลังสอบ และก็คงกดดันมากเหมือนกัน

..ตอนนี้คุณกำลังจะออกอัลบั้มได้รับคำอวยพรจากอีกสามเอฟบ้างมั้ยflower

ซวี่..(ทำเฉไฉ) เอ๊ะ คุณบริจาคเงินรึยัง (555) จริงๆแล้วตัวเอง...มีสิเหมือนผม...กับแวนเนส

..บอกให้ไปบริจาคเงิน5555

ซวี่..ก็มันสำคัญกว่านี่555 เออ..มีสิเช่นแวนเนสพวกเขาก็มีส่งข้อความให้ผม ก็คือให้กำลังใจซึ่งกันและกัน

(พูดถึงผิวพันธ์กำลังแย่เพราะนอนน้อย)flower

ซวี่..ผมรู้สึกว่าสภาพตอนนี้ของผมพูดตามจริงแย่มากเลย เพราะถ่ายละครทำให้นอนน้อยมากจริงๆ ตอนนี้ก็เลยต้องเจอกับปัญหาที่เมคอัพไม่ติด เมื่อก่อนนี้ผมยังไม่เคยเจอประสบการณ์แบบนี้เลย แต่ช่วงนี้เริ่มเจอปัญหานี้ เพราะฉะนั้นตัวเองจริงๆแล้วก็กดดันมาก

..คุยเรื่องเกี่ยวกับเรื่องเงินๆทองระหว่างคุณกับหลินจื้อหลิงหน่อยได้มั้ยflower

ซวี่..เรื่องเงินๆทองๆเหรอ ผมคิดว่า...(พูดให้ฟังสักนิดนึงสิ) ตุ้ยอา ก็คือ..ข่าวลือที่ปั้นแต่งขึ้นผมคิดว่าไม่มีอะไรที่จะต้องให้คำตอบ เพราะทุกคนก็รู้ดีว่าจื้อหลิงเป็นคนniceมาก ผมไม่อยากให้ข่าวลือแบบนี้ไปทำร้ายถูกเธอหรือครอบครัวของเธอ เพราะถ้าเป็นแบบนี้จะทำให้ผมยิ่งรู้สึกแย่

..แล้วคุณกับเธอ....ยังมีติดต่อกันรึเปล่าflower
    ซวี่..ยังไม่มีเลย เพราะว่าช่วงนี้ก็คืองานยุ่งมากจริงๆ

ถามถึงข่าวที่ไม่ถูกกับแอลล่าflower

ซวี่..ร่วมงานกับเค้า คงยากนะที่จะไม่มีความสุข เพราะเค้าเป็นคนที่...เค้าเป็นคนที่..ผมคิดว่าชายหนุ่มมากมายน่าจะชอบเค้านะ เพราะเค้าสามารถทำให้...เหมือนผมช่วงนี้เหนื่อยจนบางครั้ง พูดตามตรงคือเวลาไปถึงกองถ่าย ผมแทบจะยิ้มไม่ออกแล้ว แต่ว่า เป็นเพราะเหนื่อยมากจริงๆ แล้ก็พอไม่มีอะไรก็จะนอนหลับ แต่เค้าก็จะมาอยู่ข้างๆ ทำอะไรต่อมิอะไรแหย่ให้ทุกคนหัวเราะทำนองนั้น

(เอ้อมามาขา ช่วยยกคลิปมาแปะไว้ที่บ้านนี้ด้วยสิคะ)wink

ยิ้มหวานจนมดขึ้นเลยนะลูกซวี่ซวี่รักรักรัก

จากคุณ : พี่ R - [ 13 มิ.ย. 52 01:09:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com