Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ผมชอบเพลงที่"ผู้หญิง"ร้อง มากกว่า"ผู้ชาย"ร้อง ผมเป็นโรคจิตหรือเปล่า

ผมชอบเพลงที่"ผู้หญิง"ร้อง มากกว่า"ผู้ชาย"ร้อง  ผมเป็นโรคจิต!   หรือเปล่าครับ    

ผู้ชายก็พอฟังได้  แต่รุ้สึกว่าเสียงร้องของผู้หญิง ที่ร้องเพลงในประเทศไทย จะมีพลัง มีพาวเวอร์มากกว่าผุ้ชาย  ซึ่งผุ้ชายเสียงดีๆมีความโดดเ่ด่นก็มี  แต่ผมว่ามีน้อย ส่วนใหญ่ก็แก่ หรือเป็นดาวค้างฟ้าไปหมดแล้ว     เท่าที่มีอยู่ก็มีแต่เสียงโหลๆ เหมือนๆกัน เน้นหน้าตาดีๆ มีท่าเต้นเท่ๆเอาไปขายเด็กสาว พวกคลั่งดาราบ้าคนหล่อ        เหมือนกันหมด   ดูและฟังแล้วปวดหัว      

แต่ถ้าเปลี่ยนเป็นผู้หญิงร้องแล้วผมว่าดูลื่นไหลดีนะ   ฟังผู้หญิงร้องเพลงแล้วไม่เบื่อ    และรู้สึกว่า นักร้องหญิงที่มีเสียงร้องเป็นเอกลักษณ์ในบ้านเรา  ก็มีอยู่หลายคนด้วย    ใน เอ็มพีสาม ส่วนตัว ผมก็เก็บแต่เพลง ผู้หญิง ผู้หญิงร้องทั้งนั้น    ผุ้ชายก็มีบ้าง แต่นิดหน่อย

นี่ผมจะผิดปกติ        เป็นโรคจิตหรือเปล่าครับ

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 52 23:36:56

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 52 23:35:46

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 52 23:34:22

จากคุณ : yagioh - [ 15 มิ.ย. 52 23:28:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com