Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

(นอกกระแสบอร์ด)...เมื่อเช้านี้กับข่าวของคุณ พุ่มพวง ดวงจันทร์...

ขอโทษนะครับ... ไม่รู้จะตั้งชื่อกะรทู้ว่าอะไรดี... คือว่าผมเองลืมข้อมูลไปเยอะแยะเลย... จำได้แค่ว่า...

...เมื่อเช้านี้ ตื่นมาดูทีวีข่าวช่องหนึ่งเสนอเรื่องที่ลูกของคุณพุ่มพวงกับญาติมีปัญหากันเรื่องทำรูปปั้นคุณพุ่มพวง... พร้อมกับทางทีมงานข่าวนั้น ได้เอาไฟล์เสียงที่คุณพุ่มพวงเคยอัดเอาไว้ตอนอยู่โรงพยาบาล ก่อนเสียชีวิต มาเปิดให้ฟัง... ผมฟังเองสรุปแล้วได้ใจความว่า...

...ตอนที่พุ่มพวงมีบุตรนั้น สามีก็รับเอาไปเลี้ยงเอง โดยอ้างว่า "พุ่มพวงป่วยและไม่สามารถดูแลเลี้ยงลูกได้เอง" ทำให้พุ่มพวงเองไม่ได้เจอหน้าลุกอีกเลย... ด้วยความที่พุ่มพวงเป็นคนซื่อ ก็เซ็นสัญญามอบสมับติให้กับสามีและญาติพี่น้องไป (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ว่าเซ็นให้ใครไป...) ตอนที่พุ่มพวงป่วย ไม่มีใครมาเยี่ยมเยียนเลย นอกจากคุณแม่ของพุ่มพวงและก็ยายอีกคน คุณพุ่มพวงเหงาและเปล่าเปลี่ยวมาก ๆ ไม่มีใครเลยจริง ๆ...

หลังจากคุณพุ่มพวงพูดเสร็จ คุณพุ่มพวงก็ร้องเพลง..."ขอเพียงที่พักใจ"...เพลงของใคร ทุกคนในบอร์ดคงรู้ดี... ผมไม่รู้ว่าจะหาคลิปได้จากที่ไหน... แต่ผมได้ฟังคุณพุ่มพวงร้องสดเพลงนี้แล้ว แอบขนลุกเลยล่ะ เศร้าอย่างบอกไม่ถูกเลยครับ... เป็นเสียงที่ได้ฟังแล้ว เป็นบุญหูมาก ๆ แม่ผมบอกว่า เสียงอัดนี้เคยถูกเปิดทางทีวีเมื่อหลายปีมาแล้ว...แล้วนี่เขาก็เอามาให้ฟังอีกครั้งหนึ่ง.. ผมไม่รู้ว่าตกข่าวไปไหม..แค่อยากบอกทุกคนว่า

..."วันนี้ผมได้ฟังเรื่องราวที่น่าหดหู่ใจของคุณพุ่มพวง และบทเพลงที่ร้องด้วยเสียงสดก่อนที่จะเสียชีวิต"

จากคุณ : ~*..Microfone SG Star..*~ - [ 16 มิ.ย. 52 22:18:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com