Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[Gustav Mahler] - - - คลิปการเสวนาเรื่อง "กุสตาฟ มาห์เลอร์" - - - -{แตกประเด็นจาก C7978034}

สวัสดีครับ ...

กระทู้เก่าที่แตกออกมายังไม่จบนะครับ ยังมีบทรีวิวและข้อคิดเห็นตกค้างอยู่ แต่เห็นว่าเรื่องการเสวนามาห์เลอร์ สมควรแยกออกมาต่างหากไปเลย

การเสวนาครั้งนี้ มีก่อนการแสดงซิมโฟนี หมายเลขสี่ ประมาณหนึ่งชั่วโมงนะครับ

เนื้อหา แบ่งออกเป็นสองส่วน
    คือ ช่วงที่หนึ่ง เป็นประเด็นทางเชื้อชาติ และแนวคิดทางศิลปะในศตวรรษที่ 19-20 ภายใต้งานของมาห์เลอร์
    ซึ่งบรรยายโดย อ.ธเนศ วงศ์ยานนาวา
    โดยจะอยู่ในคลิปตอนที่หนึ่งและสอง
    (รอยต่อระหว่างคลิปหายไปบ้างนะครับ และช่วงที่หนึ่ง ในคลิปจะไม่จบดี เนื่องจากปัญหาของกล้องนะครับแต่ยังไงก็พอฟังเป็นไอเดียได้ครับ)

และ ส่วนที่สอง ว่าด้วยแนวคิดพื้นฐานในงานของ มาห์เลอร์ และโดยเฉพาะแก่น ในซิมโฟนีหมายเลขสี่ บรรยายโดย ศ.ดร.เจตนา นาควัชระ
    โดยจะอยู่ในคลิปตอนที่สามถึงห้า ครับ

จากคุณ : jassb1 - [ 18 มิ.ย. 52 03:56:01 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com