Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอชื่นชมและขอบคุณอย่างที่สุด กับ คุณอาร์ต (มั้ง) วิวาเช่ (taklongkub) ผู้ที่มีน้ำใจยิ่งใหญ่ ให้กีตาร์กับน้องโบ้

สืบเนื่องจากกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8031269/C8031269.html

สืบเนื่องจากกระทู้ด้านบนนี้

น้องโบ้เพิ่งหัดเล่นกีตาร์โดยไปเริ่มเรียน วันแรก คุณครูก็บอกว่าให้น้องต้องมีกีตาร์ เป็นของตัวเองเพื่อไว้ฝึกให้นิ้วแข็ง

ที่นี้ ทางบ้านเราฐานะไม่ดีคะ คุณแม่น้องก็ตกงานมานานแล้ว
    แต่ที่อยากส่งให้น้องเรียนกีตาร์เนี่องจาก จะได้ลดละเลิกเล่นเกมออนไลน์
    หันมาสนใจเล่นดนตรี ซึ่งมองว่ามีประโยชน์มากกว่า

จึงมาตั้งกระทู้ด้านบน เพื่อขอคำแนะนำจากผู้สันทัด เรื่องกีตาร์ เพราะเราจะหาซื้อของมือสอง ราคาไม่แพง มาให้น้องหัดเล่น

ชาว pantip น่ารักทุกท่าน มาร่วมให้คำเสนอแนะกันหลายคน ต้องขอบคุณทุกๆ คนเลยนะคะ

และ หนึ่งในนั้น มีคุณ อาร์ต (มั้ง) วิวาเช่ (taklongkub)

ผู้มีน้ำใจยิ่งใหญ่ อยากให้น้องเดินตามความฝันและลดละเลิกเล่นเกมออนไลน์ จึงเต็มใจมอบกีตาร์ไฟฟ้า ของตนเอง ให้น้องโบ้ ไว้นำไปเรียนกีตาร์

ซึ่งทางคุณแม่น้อง โบ้ และตัวน้องโบ้เอง ต่างก็ซาบซึ้งในน้ำใจ คุณอาร์ตอย่างเป็นที่สุดเลยคะ

และวันนี้เวลาประมาณ 6.30 น. คุณแม่น้องโบ้ และน้องโบ้ ได้เดินทางไปรับกีตาร์จากคุณ อาร์ต ที่ตึก GMM GRAMMY

เล่าถึงความประทับใจก่อน เราซาบซึ้งกับน้ำใจคุณอาร์ตมากๆ ขอบคุณแล้วขอบคุณอีกทั้งในเอ็ม และ ในโทรศัพท์ และตอนที่เจอหน้ากัน

แต่ที่เรายิ่งรู้สึกถึงความมีน้ำใจจากคุณอาร์ตเข้าไปอีก คือคุณอาร์ตยังให้ซองหนังใส่กีตาร์ แถมอุปกรณ์ให้อีก ซึ่งเรายิ่งรู้สึก ประทับใจถึงที่สุดเลยอะ

อยากบอกคุณอาร์ตมากๆ ว่า ขอบคุณมากๆๆ ที่สุดเลยคะ

แถมคุณอาร์ต ยังเป็นคนนิสัยน่ารักมารยาทดีมากๆ ปลื้มคุณอาร์ตจังเลยคะ

อยากจะบอกว่า ถ้ามีคำใดที่สื่อถึงคำขอบคุณได้มากไปกว่านี้
    ก็อยากจะสรรค์หามาพูดเพื่อขอบคุณ คุณอาร์ตจริงๆ คะ

วันนี้ได้ถ่ายรูปคุณอาร์ตตอนที่มอบกีตาร์ให้น้องโบ้มาด้วยนะคะ

แต่ว่าบัตรผ่านลงรูปไม่ได้ เดี่ยวจะฝากไฟล์รูปทำลิงค์มาให้กดให้ดูนะคะ
    ถ้าสมาชิกท่านไหนใจดีรบกวนลงรูปในกระทู้ให้

ขอบคุณไว้นะที่นี้คะ

จากคุณ : mintty - [ 4 ก.ค. 52 00:38:35 A:124.122.144.132 X: TicketID:212166 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com