Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ชวนนักฟัง Guitar Hero ไปจนถึงนักฟังงาน Instrumental Rock Guitar คุย !!!!!!!!!!

เกริ่นก่อนละกันครั่บ

คือ ช่วงนี้ผมกำลังหัด Solo ผมเลยอยากลองหัดฟังงานพวก Guitar Hero บ้าง เพราะ นั่นคือสิ่งที่ผมไม่เคยฟังจริงจังมาก่อนเลย

ทีนี้มันเป็นงี้ครับ ผมไม่รู้จะฟังอะไรแฮะ (ไม่นับไอ้เพลง 100 เพลงที่มีกีต้าร์โซโลยอดเยี่ยมอะไรเทือกนี้นะครับ พวกนั้นส่วนใหญ่ฟังแล้ว)

ก็ตลกดีแฮะ

เลยอยากให้ท่านๆ แนะนำผมหน่อยครับว่างานใครชุดไหนน่าสนใจบ้าง

แต่ถ้าให้แนะนำแบบนี้เลย มันคงกว้างมากๆ ผมขอให้ท่านแนะนำแบบนี้ครับ

ผมอยากให้ท่านแบ่งเป็น 2 หมวดใหญ่ๆ ครับ

1. เทคนิคพิสดารมากๆ (ฟังเอารู้ครับ)

2. เทคนิคไม่มากแต่เน้นไอเดีย (ฟังเอาไอเดียจริงๆ ครับ)

ขอไม่เอาพวก "ดีแต่เร็ว" นะครับ เพราะ ฟังแล้วก็ไม่ค่อยรู้อะไรเพิมและเกิดไอเดียเท่าไร ที่สำคัญที่สุดคือ ฟังไม่ทันครับ เหอะๆ

ขอสักหมวดหมู่ละ 3-5 อัลบั้ม (หรือเท่าไรก็ได้ที่ทานสะดวก) ครับ

อ้อ หลักๆ ขอเป็นสาย Rock นะครับ แต่ถ้ามีงานสายอื่นที่ปรี๊ดจริงๆ แล้วอยากแนะนำก็ไม่เกี่ยงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าที่ท่านๆ ช่วยแนะนำครับ

จากคุณ : FxxkNoEvil - [ วันอาสาฬหบูชา 17:32:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com