Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****ถอดเทป..Guang Yu and Jerry Radio Interview ~ 17th June 2009***** vote  

สวัสดีค่ะสมาชิกครอบครัวที่รักซวี่ซวี่ทุกท่าน...............จุ๊บๆ ย่องมาเปิดบ้านตอนดึกใครจะได้นั่งโซฟานะ วันนี้ขาดเอ้อมามาเป็นคู่แข่งไปคน เพราะกำลังมีความสุขอยู่ที่ฮ๊อกไกโด wink

กระดิ่งกระดิ่งกระดิ่งกระดิ่ง

ถอดเทป..Guang Yu and Jerry Radio Interview ~ 17th June 2009flower

“วันนี้เจ้าชายม้าขาวของเรามาถึงแล้ว แต่พวกคุณไม่มีทางคิดถึงว่าเจ้าชายของพวกเราได้เปลี่ยนไปแล้ว เปลี่ยนไปจากเดิม เขาไม่เพียงแต่ขี่ม้าขาวมาใหม่ เขายังเป็นอัศวินด้วย come on ………..”(เปิดเพลงชวี่ฉ่วง)....................... “.ผมยังสงสัยเลยว่าเขาร้องเองจริงรึเปล่า เพราะต่างจากตัวจริงเขามากกกกเลย แต่ว่าวันนี้เขาอยู่ในห้องส่ง  (ได้ยินซวี่ซวี่หัวเราะ5555) ผมจะมาทดสอบคุณสักตั้ง เพลงนี้สไตล์เพลงร๊อคมาก ชื่อเพลงคือ “ชวี่ฉ่วง” (ซวี่ร้องคลอไปด้วย) .....ปรบมือให้กำลังใจหน่อย โอ้ว...ที่แท้เขาเป็นคนร้องจริงๆด้วยอ่ะ  มีคนมากมายเฝ้ารอเขาออกอัลบั้ม เฝ้ารอเขาเล่นละคร แล้วเขาก็ยังคงใช้ชีวิตแบบตัวเขาเอง ณ ตอนนี้เขาได้ค้นพบท่าทีใหม่ในการเผชิญหน้ากับทุกอย่าง ยินดีกับเขาด้วย ขอต้อนรับคุณเหยียนเฉิงซวี่.......”

ซวี่.. ฮาโหล สวัสดีคุณผู้ฟังทุกท่าน ต้าเจียห่าว หว่อซื่อเหยียนเฉิงซวี่ ตั้งนานแล้วที่ไม่ได้มารายการนี้
    กวง.. ผมคิดว่าไม่ควรเรียกคุณว่าเป้าหลงแล้ว ใช่มั้ย
    ซวี่.. คุณสามารถเรียกผมว่าซวี่ซวี่ ตอนนี้ทุกคนก็เรียกผมแบบนี้5555 (เสียงหัวเราะน่ารักชะมัดเลย)รัก
    กวง.. ทุกคนก็เรียกคุณซวี่ซวี่เหรอ
    ซวี่.. ตอนถ่ายละครทุกคนก็เรียกผมแบบนี้อ่ะ555(หัวเราะอารมณ์ดีเชียว)
    กวง.. แต่ว่า ดีใจมากเลยนะที่คุณออกอัลบั้มเพลงอีกครั้ง ผมยังรู้สึกว่าเป็นอัลบั้มที่น่าพอใจมากเลย
    ซวี่.. ตุ้ยอา ตั้ง5ปีแน่ะ
    กวง.. เวลาตั้งห้าปี
    ซวี่.. น่ากลัวจังเนอะ
    กวง.. ใช่เลยสามารถทรมานจนคนตายได้นะ
    ซวี่.. ตุ้ยอา
    กวง.. สามารถมองเห็นความมุ่งมั่นของคนๆหนึ่งจมหายเลยล่ะ
    ซวี่.. ตุ้ยอา แต่ผมเกิดใหม่แล้ว ผมถูกทรมานจนตายไปแล้ว แต่ตอนนี้ได้ลุกขึ้นมาใหม่แล้ว (พูดไปหัวเราะไป)
    กวง.. ตุ้ย ๆ ๆ แต่ตอนนี้คุณได้เกิดใหม่อีกแล้ว ลุกขึ้นมาใหม่อีกแล้ว โดยเฉพาะเส้นเสียง ลักษณะท่าทาง และวิธีการก็เปลี่ยนไปหมด
    ซวี่.. อ้อ..เจินเตอมา (จริงเหรอ)
    กวง.. ตุ้ยอา คุณไม่รู้สึกเลยเหรอ เสียงของคุณ....
    ซวี่.. ผมรู้สึกสิ
    กวง.. เพื่อนคุณคงต้องบอกคุณว่า “เพลงชวี่ฉ่วงนี้คุณเป็นคนร้องแน่เหรอ ใช่คุณจริงเหรอ....
    ซวี่.. ตุ้ย ผมว่านะเป็นเพราะช่วงนี้ผมเหนื่อยมากเกินไปมั้ง  ฟังแล้วเสียงก็เลยเป็นแบบนั้น...555...ไม่เหมือนเดิม (ตลกฝืดอีกแร๊ะ)
    กวง.. LINKIN PARK มากเลย ใช่มั้ย ก็คือให้ความรู้สึกประมาณ HEAVY มาก
    ซวี่.. ตุ้ยอา แม้แต่ตัวเองยังตกตลึงมากเลยล่ะ เพราะว่าเมื่อก่อนนี้บอกตามตรง ไม่ค่อยกล้าที่จะไปลองร้องเพลงประเภทนี้
    กวง.. ลักษณะแบบนี้ต้องค่อนข้างที่จะปล่อยวางได้ ต้องโถมสุดตัว
    ซวี่.. ก็คือต้องทำให้ตัวเองไม่แคร์อะไรเลย ถึงจะได้อารมณ์นี้
    กวง.. ยิ่งไปกว่านั้นต้องให้ตัวเองอยู่ในอารมณ์มึนเมาเล็กน้อย หลับตาลง ฉันอยากจะร้องยังไง อยากจะเล่นแบบไหน แบบนั้น
    ซวี่.. ตุ้ยอา
    กวง.. แล้วก็ลุยเลย ไม่ต้องคำนึงเรื่องใดๆทั้งนั้น
    ซวี่.. อึ้ม ๆ
    กวง.. แต่ว่า ไม่เพียงแค่เสียงร้องคุณนะที่เปลี่ยนไป แม้แต่...รวมทั้ง...ตัวคุณทั้งหมดด้วย
    ซวี่.. ทรงผมไง 555 เอิ๊ก ๆ ๆ (เสียงหัวเราะน่าร้ากกกกกกกก)
    กวง.. เออใช่ ทรงผมคุณก็เปลี่ยนด้วยใช่ป่ะ แต่ผมกลับไม่ได้สังเกตทรงผมของคุณ ผมสังเกตุที่อุปนิสัยและท่าทีของคุณ....
    ซวี่.. เอ้อ ๆ ๆ
    กวง.. เพราะรู้สึกว่าคุณผ่อนคลายมากขึ้น
    ซวี่.. ตุ้ยอา ตุ้ย
    กวง.. แล้วก็ ไม่รู้สาวคนไหนนะที่โดนคุณจิ้มรักแร้ที่เปียกของเค้า
    ซวี่.. ฮ่าฮ่าฮ่า คุณรู้ได้ยังไง (หัวเราะได้สะใจมาก)
    กวง.. ผมเห็นผู้สื่อข่าวรายงาน

ดูจิกตาเข้าจิ...ขอบคุณภาพจากน้องปิ๊บจ้า

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : วันเข้าพรรษา 23:08:29

[ต้องการแตกประเด็นจากกระทู้เดิมคลิกที่นี่] [กติกามารยาท] [Help & FAQ] 

ความคิดเห็น :
  PANTIP Toys
จัดรูปแบบ :
ไฟล์ประกอบ :
  Help
ชื่อ :

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com