Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มันน่าน้อยใจนะ ... น้องนกได้แชมป์เทนนิสกลับมา ต้อนรับยิ่งใหญ่, อ.แจ๊ค ได้แชมป์กีต้าร์กลับมา รู้กันแค่นักดนตรีที่เล่นเน็ต  

ไม่ได้จะว่าอะไรน้องนกนะครับ ชื่นชมและยินดีด้วยอย่างมาก นานๆ คนไทยจะไปได้ไกลในกีฬาโลก
น่าชื่นชมและน่าสนับสนุนเป็นอย่างยิ่งครับ

แต่พอมองมาทางฝั่งนักดนตรีที่ไปสร้างชื่อเสียงให้ประเทศไทยบ้าง เช่น อ.แจ๊ค ที่ชนะเลิศ Guitar Idol 2009
แต่ก็รู้กันเฉพาะนักดนตรีที่รู้ข่าวคราวทางเน็ต (ถ้าไม่ได้เฉลิมกรุง ผมก็ไม่รู้จริงๆ นะ)

นึกแล้วมันก็น่าน้อยใจนะครับ สื่อและรัฐบาลไม่ค่อยเห็นความสำคัญด้านดนตรีกันมั่งเลยแฮะ

คือไม่มีอะไรมากหรอกครับ
เห็นรัฐบาลเปิดทำเนียบต้อนรับ มีเลี้ยงต้อนรับใหญ่โต
มีลงข่าวหน้าหนึ่งไปดูแพนด้าน้อย อะไรอย่างนี้ แล้วมานึกถึง อ.แจ๊ค
นอกจากในเครือของ Prart Music Group แล้วก็มีเว็บไม่กี่เว็บที่มีสัมภาษณ์
และทีวีพูดถึงแบบว่าหันมาอีกที อ้าว ไปไหนแล้ว .. เหอ เหอ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ค. 52 10:16:10

จากคุณ : กึ่งยิงกึ่งผ่าน
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 52 10:06:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com