Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++เพื่อนๆคิดว่า MV READY FOR LOVE ของ ทาทา ควรปรับปรุง ในเรื่องใคมากที่สุดครับ +++  

เสื้อผ้า (1 คน)
  หน้า-ผม (5 คน)
  เนื้อหาของ MV (19 คน)
  การออกแบบท่าเต้น (32 คน)

1.75%
  เสื้อผ้า (1 คน)
 8.77%
  หน้า-ผม (5 คน)
 33.33%
  เนื้อหาของ MV (19 คน)
 56.14%
  การออกแบบท่าเต้น (32 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 57 คน

ต้องออกตัวไว้ก่อนนะครับว่าไม่ได้มีอคติกับทาทาเลย ติดตามผลงานมาตลอด

แต่ค่อนข้างผิดหวัง กับMV ตัวนี้ของ ทาทา (ซึ่งคิดว่าหลายคนก็คงจะผิดหวังเช่นกัน)

เพราะตัวเพลงที่ปล่อยมาเรียกกระแสก่อนหน้านี้นั้น กระสแตอบรับค่อนข้างดี

เลยทำให้เกิดการคาดหวังในตัว MV มากๆ

แล้ว MV ดันออกมาในรูปแบบที่ค่อนข้างเอื่อยๆ ไม่เต้น ไม่พีค ไม่ดึงดูด ไม่เร้าใจ ไม่มีอะไรให้จดจำ
ซึ่งแปรผกผันกับเพลงมากๆ เพราะตัวเพลงค่อนข้างเร็ว มีจังหวะ เต้นสนุกๆ
MV มันน่าจะมันส์ได้อีกอ่ะ

สิ่งที่ผมคิดว่าควรปรับปรุงนะ

-เสื้อ ผ้า : ผมคิดว่ามันไม่ต้องเยอะก็ได้ เพราะมันเยอะจัด แล้วบางชุดมันโดดจาก MV มากเลย(โดย เฉพาะชุดสีเงินๆบนโซฟา ใส่มาเพื่อ ???)
บาง MV นักร้องใส่แค่ชุดเดียวแต่ก็สามารถ เจิด ได้ทั้งเพลงนะครับ ผมว่า

- หน้า ผม : ทรงผมก็โดดไป โดดมา สั้นๆ ยาวๆ เข้าใจว่ามีฉากร้านตัดผม
แต่ท้ายๆ MV ก็มีฉากผมยาวสลวย สวยเก๋ โผล่มาอีก
ผมว่าถ้าทาทา จะทำให้คนดูมีภาพจำ กับตัวนักร้อง น่าจะไว้ทรงเดียวไปเลย (ถ้ามั่นใจว่าทรงนั้นโอเค)
แบบถ้าจะไว้ผมสั้น แล้วคนก็จะได้จำลุดส์ใหม่ ว่าทาทาชุดนี้ผมสั้นนะ
เปรี้ยวมากเลย เด็กๆไว้ตามกันเพียบ อะไรประมาณนี้อ่ะ
ให้มันแฟชั่นไปเลย สั้นๆยาวๆ แล้วมันดูเหมือนไม่มั่นใจว่าจะทำทรงไหนดี

- เนื้อหาของ MV : ผู้กำกับเกาหลี ใช่ป่ะ ตอนแรกเห็นทาทาบอกว่า ไปร้านตัดผมแล้วไปฉากคอนเสิร์ต
ก้เข้าใจว่ามันควรจะเป็นแบบนั้น เดาว่าอารมณ์น่าจะประมาณสาวๆ สนุกๆ
เฮฮากันในร้านตัดผม เปลี่ยนลุคส์ผมยาวไปสั้นแล้วมีคอนเสิร์ต
แต่บางฉากแปลกๆ ก็โผล่มา ฉากนอนโซฟา สีทอง .
หรือฉากร้านตัดผมที่มีทาทาสองคน(เป็นช่างตัดผม ออกเว่อร์ๆหน่อย)
ฉากสาวแร็พ ชุดแดง.ฉากสาวสวยเซ็กซี่ ผมยาว
มันเลยทำให้ดูไม่เป็นเรื่องราวเดียวกัน มันไม่ประติดประต่อกัน
มันเลยไม่ดึงดูดให้น่าติดตามอ่ะ

-การออกแบบท่าเต้น : จากที่ติดตามทาทามาตลอดหลายอัลบั้ม ผมไม่เห็นการออกท่าทางใหม่ๆ ของทาทาจาก MV นี้เลย
ชี้นก ชี้ไม้ ผายมือ เงยหน้า เตะขา ส่ายเอวเล็กน้อย
ผมไม่แน่ใจว่าใน MV นี้ใช้ครูออกแบบท่าเต้นด้วยรึเปล่า
ถ้าไม่มี ผมคิดว่าควรจะหามาด่วน
ถ้ามี แล้วออกมาท่านี้ผมว่าต้องมีการพิจารณาศักยภาพกันหน่อย
เพราะทาดูไม่แข็งแรง ไม่เฟิร์ม ไม่เป๊ะ
ถ้า MV นี้มีท่าเต้น แรงๆ เจ๋งๆ นะ ดังแน่ๆ เพราะเพลงก็ติดหู
กะเทยไทยก็จะพากันเต้นตาม โพสต์ลง youtube แข่งกัน
แล้วมันก็จะได้กระเพิ่มอีกอ่ะ

ท้ายนี้ผมหวังว่า อาจจะมีการตัดต่อ MV ใหม่ เป็นแบบ Dance Version
อัดเพิ่มท่าเต้นเข้ามา มีท่าเต้นเปรี้ยวๆ แรงๆ ซักเม็ดสองเม็ด
น่าจะทำให้กระแสดีขึ้นนะครับ

จากคุณ : ปี ทิดสะดอ
เขียนเมื่อ : 23 ก.ค. 52 13:35:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com