Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นอกเรื่องอีกล่ะ...มีใครในที่นี้ชอบ Will Young บ้างครับ????  

รู้จักเค้าคนนี้จากเพลงอย่าง Anything is possible, Leave Right Now แล้วตอนนี้กำลังชอบ Grace เพลงพวกนี้มันก็นานแล้วอะนะ แต่เพิ่งตระหนักแล้วเพิ่งเริ่มฟังเพลง will young จริงจัง

แล้วรู้ว่าเค้าคนนี้ร้องเพลงดีมากมาย ก็เลยไปสืบค้นประวัติมาก็พบว่า เป็นผู้ชนะเวที pop idol ปี2001 ที่มีไซมอน คาวเวล เจ้าเก่าเป็นหัวเรือใหญ่ รู้สึกว่านานมากแล้ว

แล้วก็ติดตามมาเรื่อยๆในช่วง2 ปีมานี้
จะบอกว่า ช่วงนี้ฟังเพลงเจ๊brit กับแม่mariah พอๆกับฟังเพลงของwill young เลย

อีกอย่างคือ ชอบร้องเพลงของ will youngมาก ชอบดนตรีประมาณนี้ ออกแนว pop jazz ฟังสบายๆ แต่ก็ใช่ว่าจะร้องง่ายซะทีเดียวน่ะ ยากเหมือนกัน
เดี๋ยวไม่แน่ผมอาจจะมีคอเลคชั่นเพลงของ will young มานำเสนอน่ะครับ อิอิ

ฝากมาบอกกล่าวเท่านี้แหละครับ

ปล. รู้สึกว่าเค้าจะเป็นเกย์ด้วยน่ะเออ อิอิ

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 52 11:55:40

จากคุณ : I AM OVERLORD
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 52 11:51:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com