Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จะลองไป KPN AWARD 2010 ครับ ขอคำแนะนำและช่วยเลือกเพลงหน่อยครับ....^^  

<<< นอกเรื่องล้วนๆ >>>

หลังจากที่เคยไป The Star 5 แล้วก็พลาดไปเพราะน้องสิงโตและอีกกว่าหมื่นคนที่ขวางเส้นทางฝันของผม...55++

ตอนนี้เวทีใหม่เวทีนี้กำลังเปิดต้อนรับผมอยู่ครับ เลยอยากขอคำแนะนำจากรุ่นพี่ดิว่าส์ทั้งหลายและน้องๆดิว่าส์รุ่นเล็กหน่อยครับ

แล้วก็ช่วยเลือกเพลงหน่อยน่ะ ตัดสินใจไม่ได้ ถ้าตัดสินใจได้ก็จะอัดใส่แผ่นทันที ไม่ใช่ว่าผมคอยแต่จะฟังคำแนะนำน่ะครับ จริงๆ ก็เลือกไว้แล้วแหละ เพียงแต่ อยากลองฟังความเห็นจากทุกคน เพราะหลายคนในที่นี้ก็เคยฟังเสียงผมมาแล้วจากโปรเจ็คเพื่อ Michael

ผมจะได้มั่นใจและร้องได้อย่างเต็มที่ที่สุด ส่วนผลจะออกมาเป็นอย่างไรค่อยว่ากันทีหลัง

เพลงที่ผมร้องได้แล้วก็อยู่ในตัวเลือกมี 5 เพลงครับ

1. Let it go   -  Will Young  <<< เพลงนี้แอบมีใจให้

2. Evergreen  -  Will Young / Westlife

3. Gone  -  'N Sync

4. I Wanna Know  -  Joe

5. Home หรือ Everything  -  Michael Buble

ช่วยหน่อยน่ะครับ pleaseeeee............^^

ปล. จริงๆผมมั่นใจมากๆ กับเพลง Light My Fire ของ Will Young แต่เสียดายที่ผมไม่มี Backing Track หาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ ผมอยากร้องมากเลยเพลงนี้อะ

แก้ไขเมื่อ 03 ส.ค. 52 10:06:47

แก้ไขเมื่อ 03 ส.ค. 52 09:25:18

จากคุณ : I AM OVERLORD
เขียนเมื่อ : 3 ส.ค. 52 09:18:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com