Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อ่านข่าวกรณีฟ้องร้องของ TVXQ แล้ว เลยอยากทราบเกี่ยวกับสัญญาของ SJ กับ SNSD ค่ะ  

เราตามอ่านข่าวดงบังมาหลายวันแล้ว สงสัยว่า ขนาดดงบังเอง ดังมากกขนาดนี้ ทำงานเยอะขนาดนี้ ยังได้ส่วนแบ่งแค่นี้เอง แล้ว SJ กับ SNSD ล่ะคะ งานน้อยกว่า ชื่อเสียงยังไม่เท่า แถมสมาชิกก็เยอะกว่ามากขนาดนี้ จะเหลือส่วยแบ่งสักเท่าไหร่คะ

แล้วนักร้องในค่ายนี่เซนต์สัญญาเท่ากันหมดทุกคนหรือป่าวคะ (13 ปี) ได้ยินว่าเอสเจเซนต์สัญญาไม่เท่ากันทุกคน แถมซีวอนเซนต์สั้นสุดด้วย (ทำไมอ่ะ?) คือทั้งวงเค้าไม่ได้บังคับหรอคะ ว่าวงนี้ต้องเซนต์เท่านั้นเท่านี้ คือในกรณีที่แต่ละวงสัญญาไม่เท่ากัน เราพอเข้าใจนะ แบบว่าเรื่องผลประโยชน์หรือป่าว วงไหนน่าจะหาเงินได้เยอะหน่อย ก็จับเซนต์สัญญานานๆหน่อย อะไรอย่างงี้อ่ะค่ะ

คือเราชอบเอสเจอ่ะ อ่านเจอข่าวดงบังก็แอบเครียดนิดนึง ว่าขนาดดงบังยังโดนขนาดนี้ แล้วน้องเราล่ะ ??? ไม่ทำงานเหนื่อยเปล่าหรอ ...

ใครทราบข้อมูล รายละเอียดยังไง ช่วยตอบหน่อยนะคะ อยากรู้จริงๆ

สุดท้ายเป็นกำลังใจให้แคสนะคะ ^^

จากคุณ : มิจัง
เขียนเมื่อ : 5 ส.ค. 52 09:48:37 A:124.120.203.83 X: TicketID:127308

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com