Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

*****คำแปล..พิธีกรญี่ปุ่นชื่นชม JERRY YAN ที่บล๊อกตัวเอง..*****  

สวัสดีค่ะญาติซวี่ซวี่ทุกคน....จุ๊บๆ

กระดิ่งกระดิ่งกระดิ่งกระดิ่ง

แปลจากบล็อกของพิธีกรญี่ปุ่นที่เอ้อมามาแปะไว้ในคห.114บ้านข้างล่างค่ะflower

ดาราไต้หวัน เจอร์รี่ เหยียน งานมีทติ้งที่โอซากาได้จบลงแล้ว

กลับจากงานได้ซื้อของที่ระลึกติดมือมาด้วย(ไม่รู้ซื้ออะไรอ่านไม่เข้าใจค่ะ)

เย้....วันนี้เป็นหนึ่งวันที่รู้สึกถึงเสน่ห์ความเป็นชายของเจอร์รี่

ไม่ว่าจะด้านความเป็นชายหรือทางด้านการทำงานผมก็พ่ายแพ้จนหมดสิ้น

ถึงแม้จะไม่อยากยอมรับ เจอร์รี่เขาเป็นคนที่มีความสามารถมากๆ

เช่นเวลาที่ผมกำลังพูด ก็จะส่งน้ำให้ดื่มแบบไม่ได้ตั้งใจ

ตอนอยู่หลังเวทีเวลาคุยเล่นกัน

เขาจะบอกว่า ร้องเพลงได้ไม่ดี สุดท้ายก็บอกว่าเขินจัง

ในสองวันนี้ได้รู้ถึงเสน่ห์ของเขา

เพื่อที่อยากจะเข้าใจหนุ่มรูปงานนามเจอร์รี่คนนี้

ภายในหนึ่งสัปดาห์ผมดูหลิวซิงฮวาหยวนเวอร์ชั่นไต้หวันจนจบ

ทำให้ผมเข้าใจเสน่ห์ของเจอร์รี่แล้ว

พูดถึงตรงนี้แล้ว ผมชื่นชมเพศเดียวกันแบบนี้ จะโดนเข้าใจผิดมั้ยเนี่ย...(ฮ่าฮ่าฮ่า)

ตอนจาก มีความสุขที่ได้จับมือล่ำลากับเจอร์รี่ กอดกันพูดคำว่า “เจอกันที่โตเกียวนะ”

ดังนั้น กิจกรรมของอาทิตย์หน้าผมยังคงทำหน้าที่เป็นพิธีกร (ดีใจจัง)

เจอร์รี่ เพื่ออยากจะ surprised แฟนๆ คงต้องคิดทบทวนใหม่แน่ๆ

เนื่องจากผจก.ของเจอร์รี่ได้ให้ลูกพีชผมหนึ่งลูก

พฤติกรรมที่อบอุ่นแบบนี้ อาจเป็นสาเหตุหนึ่งที่เขาได้รับความนิยมมากขนาดนี้

ท่าทางที่กำลังหม่ำลูกพีช ผจก.ก็ยังขำ (คงหมายถึงท่าหม่ำลูกพีชของซวี่ซวี่มั้ง)

(ประโยคหลังอ่านแล้วงงงวยไม่แปลค่ะ)wink

ขอบคุณรูปแสกนจากน้องปิ๊บค่ะ ลันล้ามากๆ (คนไรแม้แต่ผู้ชายยังชื่นชมเลย)wink

แก้ไขเมื่อ 15 ส.ค. 52 00:53:23

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 15 ส.ค. 52 00:46:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com