Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

== จากแรงบันดาลใจสู่ Stop Motion MV == ราตรีสวัสดิ์ - ฟักกลิ้ง ฮีโร่ feat. ธีร์ ไชยเดช ==  

เรื่องมีอยู่ว่า

ส่งลิงค์เพลงนี้ไปให้พี่คนนึงฟัง

แล้วพี่เค้าตอบกลับมาบอกว่า ชอบมาก

เราก็รู้สึกดีจัง ที่ได้แนะนำเพลงดี ๆ ความหมายดี ๆ ให้เค้าฟัง

อีกสองสามวันต่อมา

พี่เค้าก็ส่ง link นี้มาให้ดู

แล้วบอกเราว่า ฟังเพลงแล้วเกิดแรงบันดาลใจ

จึงทำ stop motion mv เพลงนี้ขึ้นมา

อยากให้เพื่อน ๆ ได้ดูกันค่ะ

Credit : พี่บี ..... Be Phumirat

ปล. มาเพิ่ม credit ค่ะ

ปล1. ดีใจจัง เป็นกระทู้แนะนำแล้ว

ขอบคุณทุกคน ๆ ที่เข้ามาชม และ เข้ามากดโหวต

แค่อยากแบ่งปันสิ่ง ดี ๆ ให้ทุกคนได้ชมค่ะ

ปล2. วันนี้โทรไปบอกให้เจ้าของผลงานเข้ามาดูแล้วค่ะ

ส่วนเรื่องสีของธงชาติ พี่เค้าอธิบายไว้ ใน youtube ว่า

"สีแดง
หมายถึง ด้ามขวาน ลุกเป็นไฟ ค่ะ

ขอบคุณที่ชอบค่ะ มีคนบอกว่าชอบเยอะมาก
ตอนทำนึกไม่ถึงว่าจะมียอดคนดูเป็นร้อย

ยกเครดิตให้คนแต่งเพลงและคนร้องเพลงค่ะ"

ปล3. ขอบคุณ คุณ DoRM aLoNe  ที่มาโพสต์บอกนะคะ

แก้ไขเมื่อ 17 ส.ค. 52 18:09:44

แก้ไขเมื่อ 16 ส.ค. 52 23:28:20

จากคุณ : b'cOzies
เขียนเมื่อ : 16 ส.ค. 52 23:19:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com