Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คม ชัด ลึก สื่อสิ่งพิมพ์ไทยฉบับแรก ที่เล่นข่าวอีป้าป่อง ^ ^  

ประเด็นเก่าค่ะ แต่อยากตั้งกระทู้ใหม่ เพิ่มกระทู้ให้บอร์ดไม่เหงาไปงั้นแหละ กร๊ากกกกก

เข้าเรื่องค่ะ...

หลังจากอีป้าประกาศว่าป่องแล้วจ้า ก็มีสำนักข่าวต่างประเทศเล่นข่าวกันคึกคักครึกโครม (จริงง่ะ หุหุ)

เดี๊ยนก็แอบลุ้นอยู่ลึกๆ ลึกกว่าคุณเนียส อิอิ (อะล้อเล่งๆๆๆๆ)

ลุ้นว่าจะมีสื่อบ้านเราเล่นข่าวอีป้ามั้ย ปรากฏว่าเล่นกันพอหอมปากหอมคอตามที่ได้อ่านผ่านตากันไปแล้วจากกระทู้ก่อน...

แต่ส่วนใหญ่เป็นข่าวออนไลน์มากกว่า ไม่ยักกะมีสื่อสิ่งพิมพ์ฉบับไหนเล่นข่าวนี้เลย (แอบเซ็งนิดๆ หิหิ)

แต่ก็ลงอะเนอะ เอาอะไรมากมาย ดีประไรที่เค้าลง ชิมิ...

กระทั่งเมื่อวานค่ะคุณขา หนังสือพิมพ์ คม ชัด ลึก ก็ได้อุทิศพื้นที่ประมาณ 0.0001 ตารางมิลลิเมตรในหน้าหนังสือพิมพ์แซวอีป้านิดๆ โหน่ยๆ

ประมาณว่าอีป้าเป็น "คุณแม่นวัตกรรม" เจิดค่ะเจิด...โฮะๆๆ

เนื้อข่าวไม่มีอะไรใหม่ แต่อยากโพสต์อะค่ะ เชิญอ่านเองนะเคอะ...

จากคุณ : ROONGPOONGLOW
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 52 09:44:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com