Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

****คำแปลอัลบั้มพิเศษ เบื้องหลังการถ่ายปกและเบื้องหลัง MV ในอัลบั้ม Freedom Part 2 ค่ะ****  

สวัสดีค่ะมามาส์และพี่น้องซวี่หมี.................จุ๊บๆ(ใครจะได้นั่งโซฟานะwink

กระดิ่งกระดิ่งกระดิ่งกระดิ่ง

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8234266/C8234266.html Part 1.

คำแปลอัลบั้มพิเศษ เบื้องหลังการถ่ายปกและเบื้องหลัง MV ในอัลบั้ม Freedom Part 2 ค่ะflower

(ทีแรกว่าจะแปลอย่างละเอียดรวมทั้งคำพูดของทีมงาน แต่กลัวเดี้ยงก่อนแปลเสร็จ)haha

คำพูดของซวี่ซวี่จะทำตัวหนาไว้นะคะ กลัวจะแยกไม่ออกเพราะครั้งนี้รู้สึกสมองมึนงงทำมั่วมากhaha

ต่อเลยค่ะflower

ผกก.บอกซวี่ให้ทำท่าประคองเชโล่เหมือนประคองผู้หญิงที่เป็นคู่เต้นรำ ซวี่กับสไตล์ลิสเลยทำท่าเต้นรำสนุกกันใหญ่  ตอนถ่ายซวี่ถ่ายไปสะบัดมือไป คงเจ็บเน้อ

รักคุณ "วันนี้ค่อนข้างหนักไปทางลีลาการเคลื่อนไหว เพราะเจ้าตัวเชโล่นี้มันหนักมากจริงๆ เมื่อครู่นี้เขาให้ผมประคองไว้แค่มือเดียวตลอด แล้วมันก็ลื่นด้วย แล้วน้ำหนักโดยรวมก็หนักมาก แล้วกลายเป็นว่าให้ผมต้องใช้นิ้วยันไว้แค่ไม่กี่นิ้วเอง ก็เลยรู้สึกเมื่อยมาก แต่รูปที่ถ่ายออกมาก็สวยมากนะ เค้าถึงต้องหามุมถ่ายที่ดีๆ"

**ตัวหนังสือขึ้นมาว่า "เจอร์รี่เพื่อต้องการให้ภาพออดมาดี จึงยอมทนเจ็บ"flower

รักคุณ"เมื่อเช้านี้คุณสะบัดแส้โดนตัวเองเจ็บมากใช่มั้ย"ตุ้ยอา เจ็บมากเลย....สะบัดครั้งแรกก็โดนตัวเองเลย?..... "ใช่ เมื่อเช้านี้อารมณ์ก็เลยถูกกระทบเล็กน้อย ตอนโดนทีแรกแทบอยากจะร้อง(((จ๊าก)))ออกมาเสียงดังๆ ผมไม่รู้จริงๆนะว่าโดนแส้สะบัดแรงๆใส่จะเจ็บขนาดนี้ พอเมื่อเช้าโดนเข้าไป ก็เลยรู้สึกว่าแสดงอารมณ์ไม่ค่อยออกเลย แต่ ถ้าคุณไม่ใช้แรงสะบัดมันจริงๆ รูปที่ถ่ายออกมาก็จะไม่สมจริง สำหรับ ผมแล้วมันยากมากนะ สิ่งที่จะต้องใช้แรงผมไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่" (ทีอุ้มคนหมุนเนี่ยแรงดีเชียวนะฮ่าฮ่าฮ่า) สุดหล่อโชว์ลีลาโพสท์ท่าwink

**ตัวหนังสือขึ้นมาว่า "เจอร์รี่ มีความสุขกับขั้นตอนการทำงาน แสดงตัวตนที่แท้จริงที่สุดของตัวเองออกมา"flower

รักคุณ "สองวันนี้รู้สึกว่าถ่ายเสื้อผ้าหลายชุดมาก สำหรับผมแล้วเสื้อผ้าส่วนใหญ่ผมก็ชอบมาก เช่นเสื้อลายสก๊อต หรือผ้าเงาๆ หรือว่าชุดที่ผมเป็นนักดนตรี รู้สึกใส่แล้วดูมีภูมิดี แล้วก็...แน่นอนว่าสิ่งที่ดีใจที่สุดก็คือผมมีความสุข"smile

แปะรูปคนหล่อประดับบ้านสักหน่อยhaha

แก้ไขเมื่อ 29 ส.ค. 52 10:34:00

จากคุณ : พี่ R
เขียนเมื่อ : 29 ส.ค. 52 00:29:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com