Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาโหวตกัน เพลงTributeเมืองไทยเต้นเพลงMJ Aowww Hee hee hee***{แตกประเด็นจาก C8266531}  

Beat it (34 คน)
  Thriller (13 คน)
  Smooth criminal (7 คน)
  เมดเล่ย์ (36 คน)

37.78%
  Beat it (34 คน)
 14.44%
  Thriller (13 คน)
 7.78%
  Smooth criminal (7 คน)
 40.00%
  เมดเล่ย์ (36 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 90 คน

วะว๊าวๆ เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วนะคะงานนี้

เลยอยากให้เพื่อนๆ ช่วยกันโหวตค่ะ ว่าเต้นเพลงไรกันดี

1. Beat it  เต้นเพลงนี้คิดว่าท่าไม่ยากมาก น่าจะทำตามๆกันได้ง่ายนะคะ เต้นตามได้ทุกเพศทุกวัย หุหุ

2. Thrllier เพลงนี้ ถ้าพวกเราเต้นกันช่วงเดือนตุลาคม ถ้าสะดวกพร้อมเต้นวันฮาโลวีน ก้อแต่งตัวเป็นผีมาเต้นกันเลยคะ น่าหนุกๆ ตรงกับวันเสาร์พอดีปีนี้ ^^ (อันนี้ เครดิต ความคิดคุณเป็นต้นค่ะ)

3. Smooth criminal เพลงนี้ท่าเท่ห์มากมาย กรี้ดๆ  

4. เมดเล่ย์รวมหลายๆอย่างละนิดละหน่อย คัดเฉพาะท่าเด็ดๆ  เช่น Beat it /Thrllier /Smooth criminal /They don't care about us/Remember the time ... โอว เต้นกันตับแล๊บ ><

***ขอปิดโหวตวันอาทิตย์ที่6กันยา นี้ นะคะ เวลา 21.30น. จะได้เตรียมตัวทัน***

ขออนุญาตแจ้งแนวทางนะคะ ถ้าสรุปโหวตได้ว่าเต้นเพลงไหนแล้ว
ตามที่หลายท่านเสนอความคิดเห็นคือ ให้มีคลิปสอนที่ละสเต็ปว่าจะเต้นกันยังไงเริ่มท่าไหน ซึ่งในส่วนนี้จะส่งไฟล์เพลงที่มิกซ์เรียบร้อยแล้วให้ ตามที่จะเต้นจริงอีกครั้งนะคะ เพราะคงไม่ได้เต้นเต็มๆเพลง เต้นกันเป๊ะๆ ไม่ต้องเต็มเพลงก้อเริ่ดแล้วค่ะ จะเลือกท่อนที่เด็ดๆตาม MV มามิกซ์อีกครั้งหนึ่ง แล้วที่ฝึกซ้อมเองก่อนที่บ้าน เพราะคงจะไม่สะดวกหากนัดเจอกันเพื่อซ้อมกันบ่อยๆ แล้วค่อยนัดซ้อมพร้อมกันวันจริงอีกครั้งหนึ่ง (รบกวนเวลาทุกท่านในวันจริงอาจจะต้องนัดกันเช้าๆหน่อยนะคะ เพื่อความพร้อม) ไม่ต้องกังวลว่าจะเต้นไม่สวยหรือเต้นไม่ดีนะคะ ขอแค่ให้มีใจทำเพื่อMJ ก็พอแล้ว หวังว่างานนี้ไม่น่าจะเกินเดือนตุลาคม เพราะส่วนใหญ่น้องๆก้อจะปิดเทอมกันแล้ว อยากให้มีส่วนร่วมกันเยอะๆคะ  Aow!!!

สำหรับสถานที่ที่เราจะไปเต้นกัน ขอแจ้งให้ทราบในครั้งต่อไปนะคะ ตอนนี้ขอเรื่องเพลงก่อน

เรื่องการลงชื่อสามารถลงได้เรื่อยๆนะคะตามที่กระทู้นี้เลยคะ
ขออัพเดทรายชื่อ ช่วง 21.30 น. ของทุกวันค่ะ

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8268824/C8268824.html

Ps.หากมีสมาชิกท่านใดมีข้อเสนอดีๆ ไม่ว่าจะเรื่องสถานที่ หรือการสนับสนุนในด้านอื่นๆ สามารถแจ้งได้ตลอดเลยนะคะ ^^ Hee hee hee

จากคุณ : นู๋นุช สุดฮอต
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 52 01:18:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com