Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@@ คนมีฝัน อยากเรียนเปียโน.. แต่...เศร้า @@@@@  

ดิชั้น ก็เป็นคนๆนึงนะคะ ที่ฐานะทางบ้านก็ไม่ได้ดีสักเท่าไหร่ แต่ว่าใจนะสิคะ อยากแต่จะเรียนเปียโน มาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้ว คอยฟังแต่เพลงที่มีเปียโนเล่นก็รู้สึกมีความสุขมากๆ ดิชั้นอยากเรียนก็อยากเรียนมากๆ แต่เวลาก็ไม่ค่อยที่จะมีเท่าไหร่ ต้องทำงานจันทร์ถึงเสาร์ ไม่ทำงานก็ไม่มีอะไรจะกิน (แล้วยังจะอยากไปคิดเรียนเปียโนอีก) แต่ดิชั้นมีความฝันค่ะ อยากเป็นนักเปียโน อยากเล่นอยากร้อง ให้หลายคนได้ฟัง อยากไปเล่นตามโบสถ์คริสต์ ไม่ว่าเวลาไหนก็แล้วแต่ค่ะ ได้ยินเสียงเปียโนก็มีความสุข
ดิชั้นไม่ทราบว่าเว็บนี้จะอนุญาตให้ดิชั้นได้โพสต์ข้อความประมาณนี้หรือเป่านะคะ แต่ดิชั้นอยากขอความกรุณา ท่านผู้รู้หรือเคยทราบเกี่ยวกับ คอสเรียนเปียโน ถูกๆ ให้ดิชั้นได้มีโอกาสไปเรียนสักครั้งไม๊คะ ส่วนใหญ่ก็จะเรียนชม.ละห้าร้อยบาทอัพทั้งนั้นเลย
แต่ว่าถ้าดิชั้นจะหาได้ถูกกว่านี้ ดิชั้นก็จะพยายามเก็บตังไปเรียนค่ะ
สุดท้ายนี้ขอขอบพระคุณทุกท่านล่วงหน้านะคะ (-/\-)

จากคุณ : Ms.Browneyes
เขียนเมื่อ : 4 ก.ย. 52 21:02:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com