Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แจ้งข่าวบริจาคเงินประมูล Michael Jackson Fanclub. แค่ "มูลนิธิเด็กบ้านแกร์ด้า"  

ผม BIC RavipaN RAY. มารายงานตัวเรี่องงานบริจาคเงินให้กับ
มูลนิธิเด็ก "บ้านแกด้า" เพื่อดูแลเด็กกำพร้าที่ ติดเชื้อเอชไอวี (เอดส์)
โดยได้เป็นตัวแทนกลุ่ม และขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆที่มาทำบุญร่วม
กันด้วย โดยเฉพาะ "พี่หนุ่ย" ที่สละเวลามาสร้างสีสรรในงาน ด้วย
การ สวมวิญญาณ Michael องค์ลงเต้นเท้าไฟสร้างความสนุก
สนานกับแฟนคลับไปตามๆกัน กับ "นิหน่า" ได้ร้องเพลง BEN อัน
ไพเราะมาก และ นิตยสารสตาร์พิค ที่มอบหนังสือและภาพวาดอันงดงาม
ของอาจารย์ลาภมาให้พี่ๆน้องๆได้ประมูลกันใน ณ.ที่นี้ครับ....

ผมคิดว่าสิ่งที่พวกเราทำครั้งนี้ Michael Jackson
คงได้รับรู้และ กำลังยิ้มให้พวกเราอยู่แน่ๆครับ....

ก่อนอื่นผมขออภัยเพื่อนๆ ห้อง Michael Jackson ทุกท่านที่ทำ
การล่าช้าไปหน่อย เหตุมาจากที่ว่า..ก่อนงาน Michael Jackson
จะเริ่มนั้น ผมกับ "พี่เป็ก" ได้ไปทำการถ่าย VTR บทสัมภาษณ์รำลึก
แด่ Michael Jackson
ซึ่งได้ผู้ทรงเกียรติในวงการดนตรีบ้านเรา
ถึง 28 ท่าน..! ตลอดอาทิตย์ก่อนงานจะเริ่ม ซึ่งผมต้องโดดงานส่วนตัว
จากบ้านมาเพื่อกิจกรรมในครั้งนี้โดยเฉพาะ หลังจากที่งานจบ
Michael Jackson กันอย่างมีความสุขไปแล้วนั้น ทุกคนที่ทำงาน
นี้ต่างก็เหน็ดเหนื่อยจากกิจกรรมนี้ไปตามๆกัน ระหว่างในช่วง
อาทิตย์นั้น ผมได้นำคลิป VTR บทสัมภาษณ์รำลึกลงห้อง Youtube

ตาม Link นี่ได้เลยครับ http://www.youtube.com/user/bicmjthai

บวกกับได้มีการพูดคุยกันตลอดถึงการบริจาค แต่ติดขัดเรื่องการนำ
เงินไปบริจาคเนื่องจาก "มูลนิธิเด็กบ้านแกร์ด้า" อยู่จังหวัด "ลพบุรี"
ซึ่งไกลมากๆ...!! ผมจึงหาข้อมูลผู้ที่เป็นตัวแทนในกรุงเทพฯ และได้
มานัดเจอกันใน วันอาทิตย์ที่ 6 กย. ที่ผ่านมาพวกเราได้มาประชุม
กันเรื่องเงินประมูลเพื่อสรุปบริจาคว่าจะจัดการยังไง โชดดีมากๆที่
วันนั้นผมได้เจอกับ คุณ เสาวลักษณ์ กองบรรณาธิการของ
AMARIN
(ขอขอบคุณมา ณ. ที่นี่ครับ) ซึ่งรู้จักตัวแทนในกรุงเทพฯ
ผมจึงได้เบอร์ติดต่อ ผู้ที่เป็นตัวแทนครับ จากที่ทีมงานแฟนคลับรุ่นแรก
สรุปว่าจะบริจาคให้ 2 ที่ คือ "บ้านแกด้า" และ "มูลนิธิหมาแมว"

แล้วในที่สุด ผมก็ได้ส่งเงิน บริจาคให้กับตัวแทน แด่ "มูลนิธิเด็ก
บ้านแกร์ด้า"
เป็นจำนวนเงิน 5100 ฿ ตามที่สรุปกันในที่ ประชุม
สรุปกันไว้ โดยเงินอีกจำนวน 3000 ฿ มอบให้แค่ "มูลนิธิหมาแมว"
ซึ่ง "น้องกวาง" จะมารับหน้าที่รับผิดชอบต่อไปครับ.  

เพื่อนๆท่านไหนยังสังสัยเรื่องเงินบริจาค สามารถติดต่อได้ที่
เบอร์ 02-573-3668 : 02-573-0663 ได้เลยครับ.

BIC RavipaN RAY.

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 52 02:50:01

แก้ไขเมื่อ 09 ก.ย. 52 02:45:59

จากคุณ : BIC RavipaN RAY
เขียนเมื่อ : 9 ก.ย. 52 02:17:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com