Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีโปรเจคมาให้เล่น... อันแรก "Celine Dion รวมเพลง cover สุดยอดตลอดกา" ขอ nominee เพลงให้ป้าด้วย  

อ่ะเล่นกันหนุกๆนะ เจ๊แบบว่าหาไรคุยกันมันส์ๆ ช่วงนี้ป้าซุ่มท้องเก็บตัวเงียบๆ

สมมติว่าพวกเราห้องนี้เป็น ทีมงานของป้า ก็มาช่วยๆกันคิดวางแผนจะทำยังไงกับผลงานชิ้นต่อไปของป้านะ..

โปรเจค series นี้จะมีเป็นตอนๆไป คอยดูต่อๆไปนะว่าเจ๊จะให้ทำอะไรต่อ...

โปรเจคอันแรก ก็อย่างหัวกระทู้บอกว่าผลงานชิ้นต่อไปของ Celine คือ she จะร้องเพลง cover ที่เริ่ดที่สุด ให้เป็นแบบว่าอลังการกว่าแบบ original กันเลยทีเดียว (แต่ชีก็ทำอยู่บ่อยๆนี่ _*_)

ดังนั้นเจ๊ขอให้ทีมงานไปทำการบ้านกันนิดนึงนะคะ ว่าจะ nominee เพลงไหนให้ป้าร้อง ขอให้เป็นเพลงที่เหมาะกับเสียงของป้าด้วย ส่วนเรื่องดนตรีนั้นจะให้ทำแบบแตกต่างจาก original หรือ update ขึ้นมาหน่อยก็ช่วยๆกันชี้แจงด้วยค่ะ

ขอคนละไม่เกิน 3 เพลงนะคะ ขอแบบสุดยอด สุดยอดค่ะ ถ้ามีคลิปจาก youtube ช่วยจะดีมากค่ะ

ปล.ภาพข้างล่างนี้ยังไม่เกี่ยวอะไรกับปกจริงของอัลบั้ม cover นี้นะคะ แต่เอามาเป็นแรงบันดาลใจค่ะ... ปกจริงรอดูจากเนื้อหาและเพลงต่างๆก่อน อาจจะให้ทำปกกันเป็นโปรเจคต่อไป...

เริ่มกันเลยค่ะ แอร๊ยยยยยยยส์....

จากคุณ : หญิงป้า
เขียนเมื่อ : 10 ก.ย. 52 21:34:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com