Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สรุปของงานมีตติ้งมีเท่านี้ใช่มั้ยครับ?  

เรียนทุกท่าน

ขอบอกความรู้สึกส่วนตัวนะครับ (ใช้วิจารณญาณในการติดตามรับชม)

ก่อนไปงาน ผมมิได้สนใจกระทู้เดือด ๆ ทั้งหลาย ก็แค่อ่านผ่าน ๆ เพราะเข้าใจคนทำงาน การทำงานต้องมีปัญหาอยู่แล้ว ผมก็คิดเพียงแค่ว่า คนที่รัก MJ อยากทำ ผมก็สนับสนุน คอยติดตามข่าวจนกำหนดวันและเวลา ค่าบัตร เรียบร้อย

แต่พอเสร็จงาน ผมถามถึงความคืบหน้าด้วยใจอยากจะช่วยให้ถึงที่สุด กลับกลายเป็นเหมือนผมโจมตี ผมเลยกลับไปอ่านกระทู้มีตติ้งทุกกระทู้โดยละเอียด ก็พบว่าก่อนจัด หลายคนก็บอกเรื่องขั้นตอนการจัดงานว่าควรทำอะไรบ้าง ทีมงานหลายคนกล้าที่บอกว่าพร้อมให้ตรวจสอบ พร้อมโชว์รายละเอียดทุกอย่าง

ซึ่งพอผมถามถึง คำตอบที่ตอบกลับมาเหมือนว่าผมชวนหาเรื่องและจ้องจับผิด ทีมงานครับ ถ้าผมจะจับผิด ผมไม่ไปในงานให้เสียเงินหรอกครับ

ทีมงานทุกคนบอกว่าเหนื่อย ทุ่มเท ทีมงานครับ ผมทราบครับว่าพวกท่านเหนื่อย แต่การที่พวกท่านคิดอาสาจะทำเพื่ออะไรสักอย่าง มันก็ต้องเหนื่อยอยู่แล้วครับ และที่การบอกแบบนั้นมันเหมือนการทวงบุญคุณนะครับ

สรุปว่า ผมคงไม่ถามอะไรอีกแล้วล่ะครับ จริง ๆ คำตอบที่จะเคลียร์ทุกอย่างมันมีครับ เพียงแต่ว่าทีมงานมองข้ามไป

คำนั้นคือ "ขอโทษ" ครับ

จะดีกว่ามั้ยถ้าจะบอกว่า "ขอโทษ ที่มิได้รอบคอบในการเก็บใบเสร็จ" ดีกว่าตอบว่า "ไม่คิดว่าใครจะเรียกร้องให้ตรวจสอบ"

จะดีกว่ามั้ยถ้าจะบอกว่า "ขอโทษ ที่แบ่งเงินโดยไม่ได้รับความยินยอมจากเจ้าของเงิน" ดีกว่าบอกว่า “ทำบุญที่ไหนก็เหมือนกัน”

จะดีกว่ามั้ยถ้าจะบอกว่า "ขอโทษ ที่ใช้อารมณ์ในการตอบคำถาม" ดีกว่า “บอกว่าทีมงานเหนื่อย ทุ่มเท”

อย่างไรผมก็ขอบคุณทีมงานนะครับ ที่ทำให้มีความรู้สึกหลาย ๆ อย่าง

ผมคงไม่ทวงถามอะไรแล้วครับ เพราะคงไม่ได้อะไร และผมไม่อยากเสียความรู้สึกที่ผมให้ไปในวันงาน

ด้วยความเคารพ

จากคุณ : BMX-STUNT
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 52 09:28:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com