Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Let's talk about Jerry [ 2009-10-1 ] ( Jerry @ FUJI TV )  

สวัสดีวันฝนฉ่ำฟ้าคะซุปเปอร์ซวี่หมีและผู้มาเยือน

เค้กเย็นชืด 13 ชิ้น รับประทานแล้วกลับฮึกเหิม อยากรักเจ้าของเค้กไปอีกนานแสนนาน

ขอเอามาให้ลิ้มลองก่อน 4 ชิ้นนะคะ ขออภัยมณี ที่เสิร์ฟช้าไปนิสคะ

==========================

: ปฏิบัติตัวอย่างไรสำหรับงานของตัวเอง

( 2:03 )  : เรื่องงาน..ผมรู้สึกรักและหวงแหนโอกาสที่มีอยู่ในเวลานี้ ไม่ว่าจะ

เป็นด้านร้องเพลงหรือว่าการแสดง สำหรับผมแล้ว อยากจะหวงแหนไว้มากๆ แต่

ความที่อยากจะรักและหวงแหนมากๆ ดังนั้นจึงเป็นการสร้างความกดดันให้ตัวเอง

มากๆ  เพราะอยากทำงานทุกอย่างให้ออกมาแล้ว..ใช้ได้

: มีอะไรผลักดันให้เข้าวงการนี้

( 2:39 )  : ( ซีนเป้าหลงขี่มอไซด์รับสาวในละคร * GTO * ) เออ.. น่าจะ

เป็น  คือตอนแรกๆที่ยังเป็นนักเรียนอยู่ ถูกหาตัวไปถ่ายโฆษณา หลังจากนั้น มีคน

หาตัวไปแสดงละครที่รับบทเป็นเด็กนักเรียน แล้วจึงค่อยๆเข้าสู่วงการ ตื่นเต้นดีใจ

มากครับ  เพราะตอนนั้น ไม่เคยคิดเลยว่า จะถูกคนเอากล้องมาถ่ายเราแล้วตัวเอง

เป็นคนหนึ่งที่อยู่ในซีน เพราะแต่ก่อนเราได้แต่ดูทีวีเท่านั้น  ไม่เคยคิดเลยว่า ตัว

เองจะมาเป็นดาราหรืออะไรแบบนี้ และครั้งแรกที่มีคนหาตัวไปถ่ายโฆษณา ความ

รู้สึกแบบนั้น มันวิเศษมาก และที่สำคัญคือ เงินที่หาได้ในหนึ่งวัน  อาจจะรับจ็อบ

ข้างนอก 1 เดือน ยังไม่ได้เท่านี้ เกิดความรู้สึกว่า วาว ทำไมถึงดีขนาดนี้

:  นักร้องและนักแสดงแตกต่างกันอย่างไร ?

( 3:33 )  :  รู้สึกว่าก็ไม่นะ  ที่จริงอย่างการแสดงละคร อย่างไรก็ดี  เพราะว่า

พวกเราต้องศึกษาบทละครและตัวละคร ดังนั้น เพราะว่าตัวละครที่แตกต่างกัน จะ

มีคาแร็คเตอร์ที่ไม่เหมือนกันและความเป็นไปได้ที่ไม่เหมือนกัน   แต่ว่าอย่างการ

ร้องเพลง ผมรู้สึกค่อนข้างเป็นตัวเองมากกว่า สำหรับเวลาร้องเพลง ผมรู้สึกว่า ผม

กำลังทำสิ่งที่ตัวเองมีความสุขมาก  คนที่กำลังร้องเพลงคนนั้นคือเหยียนเฉิงซวี่ แต่

ว่า ในขณะแสดงละคร  ( เบื้องหลังการถ่ายทำ DWL ) อาจจะเป็นเหยียนเฉิงซวี่ที่

กำลังรับบทเป็นตัวละครอีกตัวหนึ่ง ดังนั้น ผมคิดว่าทั้งสองแตกต่างกันตรงนี้

: มีคนที่เคารพนับถือไหม ?

( 4:13 )  : ที่จริงผมรู้สึกว่า คนส่วนใหญ่ที่อยู่ในจอหรือคนที่ทำงานกันด้วย

ความขยันพากเพียร ผมจะรู้สึกชื่นชมมากๆ เพราะว่าผมชื่นชมท่าทางและภาพ

ลักษณ์ของเขา ค่อนข้างจะไม่ได้สนใจอย่างอื่นเป็นพิเศษ

: มีคติในการทำงานอย่างไร

( 4:38 )  คติเหรอ...( คิดก่อน... ) อืม...ผมมักถูกคนด่าเสมอว่า ผมเหมือน..

เหมือน  คือว่า ทุกคนจะรู้สึกว่าผมทำงานคล้ายคนญี่ปุ่น คือกับเรื่องต่างๆจะเรียก

ร้องสูงมาก  คือบางที เขาอาจทำได้ซัก  7 – 80 % ก็รู้สึกพอใจมากแล้ว แต่

สำหรับผม ที่จริงผมรู้สึกว่าน่าจะได้ถึง 90 หรือ 95  % ผมหวังว่าสามารถทำให้ถึง

ขั้นดีที่สุด  ดังนั้น อาจจะทำให้บางคนรู้สึกว่า  ..ว๊า  ทำงานกับเขารู้สึกกดดัน

มากๆ  เพราะ เวลาทำงานแล้ว จะเป็นคนที่มีนิสัยต้องการให้งานออกมาใกล้

สมบูรณ์แบบที่สุด

: ความรู้สึกกับคนญี่ปุ่นเป็นอย่างไร ?

( 5:32 ) เวลาทำงานจริงจังมาก นี่เป็นส่วนที่ผมชอบมากๆ

( พิธีกรคงจะให้เปรียบเทียบกับคนไต้หวัน )

( 5:45 ) ก็ไม่หรอกครับ  เพียงแต่ ผมรู้สึกว่าความจริงจังของพวกเขา จะทำให้

คุณรู้สึกสัมผัสได้มากกว่า กับทุกๆเรื่องราวและทุกรายละเอียด พวกเขาใส่ใจ

มากๆ  แต่ไต้หวัน ไม่ใช่ไม่จริงจัง แต่ว่าความจริงจังของคนไต้หวันไม่ค่อยเหมือน

กับพวกเขา

------------------------------------

ในห้องบันทึกเสียง  

ล่ามบอกคุณเหยียนว่า “ รบกวนเข้าไปข้างในได้แล้ว ”

คุณเหยียนตอบ “ ครับ เร็วขนาดนี้เลยเหรอ “

.... ซ้อมไปเรื่อยๆ.......สุดท้าย

ล่าม “ ร้องอีกครั้งดีไหมครับ ”  

“  ตอนนี้ คิดว่าร้องได้ดีที่สุดแล้ว พวกเราถือว่าเป็นการร้องครั้งสุดท้ายแล้วนะ ”

คุณเหยียน “ ห่าว  ! ”

ร้องจบ ....  คุณล่ามชม ( เอาใจเด็ก )  “ ยอดเยี่ยมไปเลย !”

คุณเหยียนออกมาจับมือกับทุกคน

ล่ามแปลคำพูดของผู้กำกับว่า  “ เขาบอกว่าคุณออกเสียงได้ดีมาก ดีกว่าเมื่อวาน เขาชื่นชมมากๆ ”

------------------------------------

( 8:57 ) ตุ้ยอา รู้สึกคาดหวังกับเพลงนี้มากๆ เพราะฝึกร้องมานานมากเลย

ล่ามแปลคำพูดของผู้กำกับ “ ถ้าหากพรุ่งนี้ร้องอีก น่าจะร้องได้ดีขึ้นเรื่อยๆ ”

...จบคลิปที่ 1....

=============================

Fuji tv
Part1
credit KunnysGarden

แก้ไขเมื่อ 01 ต.ค. 52 14:50:12

จากคุณ : chin11
เขียนเมื่อ : 1 ต.ค. 52 08:59:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com