Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ระบบเสียงคอนเสิร์ต Moderndog 5 3 15 คนอื่นเป็นอย่างผมหรือเปล่า  

เพิ่งกลับมาจากคอนเสิร์ตครับ
ผมนั่งด้านบนเยื้องๆ เวทีหน่อย
เอาเป็นว่ามองไม่เห็นจออ่ะครับ โดนเสาบัง เยื้องๆ ประมาณนั้นล่ะครับ 30-40 องศาจากระนาบด้านหน้าเวที

เสียงตั้งแต่เพลงแรก รู้สึกว่า่ เอ๊ะ ทำไมมันไม่ชัด เบสไม่ได้ยิน กลองก็เหมือนเอามาขยำๆ แล้วโยนออกมา
ได้ยินชัดก็แต่กีต้าร์
คิดว่าคงเป็นเพราะลำโพงแน่ๆ ที่มีอยู่ 2 ชุด หันหน้าเข้าด้านล่างของ indoor แค่นั้นเอง
ไม่มีอันไหนหันไปหาคนดูที่อยู่ฝั่งที่นั่งด้านบนเลย
คิดว่าลำโพงมันคงไม่พอที่จะให้รายละเอียดต่างๆ ที่ว่าไป หรือไม่ก็ไม่ได้มุมที่ควรจะเป็น
แต่ก็นั่งฟังไปจนจบครับ เพราะรัก Moderndog ครับ
พอคอนเสิร์ตจบ ก็หมดตังค่าเสื้อยืดไปอีก 500 แน่ะ (400+100)

อยากให้ใครสักคนที่เกี่ยวข้องกับคอนเสิร์ตนี้มาอ่านเห็นเร็วๆ และหากว่าเป็นได้ไป อยากให้เพิ่มลำโพง
หรือแก้ไขให้มันดีกว่านี้ เพื่อรอบสำหรับวันเสาร์ที่ 3 จะได้มีระบบเสียงที่ดีๆ ครับ
และอยากให้เลื่อนจอออกมาข้างหน้าอีกครับ เพราะจอตั้งแบบนี้จะเห็นเฉพาะคนที่อยู่แนวด้านหน้าเวทีเท่านั้น
ด้านข้างนี่หมดสิทธิ์เลยครับ เวลาที่ใช้จอเล่นกับคนดู ฝั่งผมก็ได้แต่มองหน้ากัน แบบว่าไม่รู้เรื่องเลย

ยังไงเสาร์นี้ ถ้ามีเวลาทีมงานลองเดินขึ้นไปตำแหน่งที่เยื้องเวทีดู แล้วลองเปิดจอกับเพลงดูนะครับ
จะรู้ว่า ... มันไม่ไหวจริงๆ ครับ

ถ้าแก้ได้ทันก็อยากให้แก้ไขนะครับ นี่มันคอนเสิร์ต 15 ปีนะครับ มันน่าจะโปรมากกว่านี้ครับ

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 02:49:43

แก้ไขเมื่อ 03 ต.ค. 52 02:48:31

จากคุณ : กึ่งยิงกึ่งผ่าน
เขียนเมื่อ : 3 ต.ค. 52 02:47:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com