Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Let's talk about Jerry [ 2009-10-4 ] ( Jerry @ FUJI TV - ต่อจ้า ! - )  

Happy Sunday คะ ญาติมิตรตระกูลเหยียนทุกคน

ได้ฤกษ์เปิดบ้านแบบคาดไม่ถึง  ส่งการบ้าน เค้กชิ้นที่ 6 แสนนุ่ม ที่เข้าปากแล้วไม่อยากกลืนทันที  เสียดายความอร่อย

เพ้อเจ้อมากไป  หยอกเย้า

โพสต์เลย

..........................................................

( คลิปที่ 6  คำพูดล้วนๆ แบ่ง 2 คห. คะ )

( 0:00 )พระเจ้า ! ผมจึงรู้สึกว่า ที่แท้การช่วยเหลือคนอื่นเป็นเรื่องที่มีความ

สุขถึงขนาดนี้ แล้วทำให้ผมทราบว่า อืม.. ที่จริงผมมีความสามารถทำได้ ไม่

ใช่ว่าผมสามารถหาเงินได้มากแค่ไหน แต่ว่าถ้าหากผมสามารถใช้ภาพ

ลักษณ์ของผมในตอนนี้ หรือว่าความเป็นที่รู้จักของผม ทำให้คนจำนวนมาก

ขึ้นยินยอมที่จะทำเรื่องนี้ร่วมกับเหยียนเฉิงซวี่ คุณคิดดูนะ วันนี้ ผมรู้สึกว่าไม่

ใช่เรื่องของเงินร้อยเงินพัน แต่ว่าถ้าคุณคนเดียวช่วยเงิน 1,000 แต่ถ้ามีคน

เป็น 10,000 คน คุณคิดดูซิว่าจะมีพลังขนาดไหน ใช่ ดังนั้น ผมจึงคิดว่าตอน

นี้ พูดตามตรงนะ ถึงแม้งานผมจะมีแรงกดดันมาก มีเรื่องไม่สบายใจ และมี

อารมณ์ต่างๆมากมาย แต่ผมรู้สึกว่าทีมงานที่อยู่ข้างๆผมจะคอยให้กำลังใจ

อยู่เสมอ  อย่างเช่นก่อนหน้านี้ พูดตามตรงว่า แน่นอนทุกครั้งผมจะ

บอกทุกคนว่าไม่หรอก ไม่เหนื่อย แต่ที่จริงแล้วก็ยังมีเรื่องนอนไม่เพียงพอ

งานมีแรงกดดันมาก ที่จริง สำหรับตัวเองก็รู้สึกไม่สบายใจมากเหมือนกัน แต่

ถ้าหากว่า วันนี้ ความเหน็ดเหนื่อยเหล่านี้ แต่สามารถให้คนมาชอบผมมาก

ขึ้น มีคนรู้จักเหยียนเฉิงซวี่มากขึ้น แล้วภายหลัง ถ้าพวกเราอยากทำเรื่อง

อะไรก็ตาม  สามารถทำให้พลังอันนั้นยิ่งใหญ่ขึ้น แล้วทำให้สามารถช่วย

เหลือคนอื่นได้มากขึ้น คุณรู้ไหม นั่นเป็นเรื่องที่ ทำให้ความเหน็ดเหนื่อยของ

พวกเราในเวลานี้เป็นเรื่องเล็กเกินกว่าที่จะพูดถึง  ก่อนหน้านั้น ได้ส่งข้อ

ความออกไปให้เพื่อน  คุณรู้ไหม เวลาที่ผมเหนื่อยๆ หรือมีแรงกดดันเยอะ

จะทำให้ผมยิ่งมีความคิดลึกซึ้ง ผมส่งข้อความให้เพื่อนหลายคน อยากบอก

ว่า ช่วงนี้ ทำงาน กดดันมากจริงๆ แต่เพราะงานมีแรงกดดันมาก  ทำให้รู้สึก

ว่าผลกระทบจิตใจจากเรื่องราวต่างๆ หรือความสะเทือนใจจากเรื่องราวต่างๆ

สำหรับผม ไม่เหมือนเดิมแล้ว และผมก็บอกว่า หวังว่า พวกเราจะดีขึ้นเรื่อยๆ

พราะถ้าพวกดีขึ้นๆ  จึงจะสามารถช่วยคนได้มากขึ้น ขอให้พวกเราสู้ๆไปด้วย

กัน ข้อความประมาณนี้ ผมส่งออกไปให้เพื่อนๆประมาณ 30-40 คนมั้ง  ผม

รู้สึกน่าขำมาก ก่อนนี้ ผมไม่ใช่คนแบบนี้เลยนะครับ ผมรู้สึกว่า อันที่จริง ได้

เล่าสู่กันฟังถึงอารมณ์ความรู้สึกของตัวเอง ที่จริงก็ได้อารมณ์ดีเหมือนกัน

พอดีเพิ่งคิดถึงเรื่องหนึ่ง... ก่อนนี้ มีแฟนๆให้ของขวัญผมเป็นเปียโนหลัง

หนึ่ง ราคาประมาณห้าแสนเศษมั้ง แต่ผมรู้สึกว่า อา.. ทำไมไปรับของขวัญ

ราคาแพงขนาดนั้นจากแฟนๆหละ  สำหรับผมแล้ว ผมไม่ถือสาที่แฟนๆจะให้

ของขวัญผมเป็นของราคาแพงหรืออะไร แต่ตรงกันข้าม ผมก็อยากบอก

แฟนๆว่า ...  อย่างตอนที่แฟนๆให้เปียโนผม  ราคานั้น ที่จริง สุดท้ายผมก็ได้

ก็ได้บริจาคเงินที่เท่ากับราคาของเปียโนหลังนั้นออกไปให้กับหน่วยงานที่

ต้องการความช่วยเหลือ ผมอยากให้ทุกคนทราบว่า ผมรู้สึกว่าเวลานี้ ผมก็ไม่

ได้ขาดแคลนอะไรแล้วจริงๆ หวังว่าแฟนๆทุกคนอย่าได้สิ้นเปลืองเงินทองใน

การให้ของขวัญผม รู้สึกว่าเป็นเรื่องสิ้นเปลืองจริงๆ ถ้าหากว่าเงินเหล่านั้น

สามารถประหยัดไว้แล้วนำไปช่วยเหลือคนได้มากขึ้น ผมว่าน่าจะมีความ

หมายมากกว่านี้

.....

( ต่อ คห.ข้างล่างคะ )

.

แก้ไขเมื่อ 04 ต.ค. 52 14:18:37

จากคุณ : chin11
เขียนเมื่อ : 4 ต.ค. 52 13:56:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com