Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำเพลงใหม่ๆ จากศิลปินสากลแถวหน้า ที่คอสากล ต้องมิพลาดนะจ๊ะ ^^ ( 2 )  

รบกวนพี่น้องที่น่ารัก

หากจะโพสต์นำเสนอเพลงอื่นๆ รบกวนนิดนึงนะครับว่า

ขอให้เป็นเพลงที่จะโปรโมทจริง มีข้อมูลและรายละเอียดยิบย่อย

เพื่อให้ข้อมูลกะคนอ่านได้ถูกต้องและ ประโยชน์ต่อศิลปินและคนที่สนใจนะครับ

** ไม่เอาเพลงที่ไม่ได้โปรโมทหรือยังไม่ได้โปรโมท หรือเพลงที่หลุดออกมาก่อน เพราะเราอยากให้ความสำคัญที่ตัวศิลปินและการตัดสินใจของเค้าก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ ^^

------------------------------------------------

กระทู้แรก  (1 ) เชิญได้ที่นี่ครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermkrung/topic/C8366687/C8366687.html

--------------------------------------------------

เพลงออกมากันเยอะแหะ ศิลปินบิ๊กๆ ก็กลับมาเพียบ แต่จะกลับมา Top ทวงบัลลังค์หรือไม่ อันนี้ หูและกระแสของเราๆ จะต้องพิสูจน์กันหน่อยครับ

ประเดิม เพลงใหม่ด้วยงานจาก Usher !!

( กรี๊ดดด...........)  หลังจากปล่อย Here I Stand ไปได้ ไม่น่าจะถึง ปีครึ่ง เจ้าตัวก็ซุ่มๆ เงียบๆ เพราะมันแป๊ก แบบไม่น่าให้อถัย ( แต่ผมกลับชอบแหะ เพราะโตขึ้น และ ลงตัวมากๆ )

" Papers "  เพลงแรกจากอัลบั้มล่าสุด  " Raymond vs Raymond  "

กลับมา พี่แก ก็ยังขอ fight ในแนวเดิม ที่หงายหลังไปจากชุดที่แล้ว เอา In LOve In Da Club + Confession P2 + Moving Mountain จนได้เพลงนี้ขึ้นมา 55

ติดหูมากถึงมากที่สุดครับ ดนตรีมีการ Sample เสียงริงโทนโทรศัพท์เข้าไป หลายเป็นจุดเด่นแย่งซีนดนตรีเกือบทั้งหมดไปเฉยเลย

เสียงเฮีย เข้นข้น ไม่เน้นลูกเล่นหลบเยอะๆ แบบอัลบั้มที่แล้ว แต่เน้นการ อิมโพไว ที่โดดเด่นตามถนัดแทนครับ

ไม่ฟันธงว่า เฮียนจะใช้เป็น Buzz Single หรือเปล่า ( เพลงที่ปล่อยออกมาเพื่อแรกกระแส ก่อนที่จะมีเพลงซึ่งเป็น Single แรกจริงๆ ตามมาครับ )

แต่โดยรวม มันมีศักยภาพเพียงพอแล้วละครับ

" Raymond vs Raymond " 8 ธันวาคมครับ ไม่ Confirm ครับ

"I done damn near lost my mama, I done been through so much drama
I done turned into the man I never thought I'd be.
I'm ready to sign them papers..... "

แก้ไขเมื่อ 07 ต.ค. 52 03:59:02

แก้ไขเมื่อ 07 ต.ค. 52 02:45:42

จากคุณ : solomelody
เขียนเมื่อ : 6 ต.ค. 52 19:06:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com